Hạng B2
21/6/14
151
1.387
93
Phú Nhuận
Thường đoạn này bắt lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường (mũi tên các kiểu) và hù thành lỗi đi sai làn, mức phạt tăng lên hơn 10 lần!
doan nay chua toi bang 411 va vach ke duong 1.18 nhe' bac - neu bac ko di sat con luon, van co the ap loi sai lane dc nhen bac!

• Like
Reactions: diluantran
Hạng B2
21/6/14
151
1.387
93
Phú Nhuận
Cho mình ké hỏi là đi từ hướng hầm Thủ Thiêm để vào cao tốc thì khi gần tới giao lộ Mai Chí Thọ - Đồng Văn Cống , mình cho xe đi vào làn trong để tí nữa tiện rẽ vào "Đường nhánh B2" có được ko ạ ? (Trước đó đang đi làn cho ô tô đi 80km/h) - Cảm ơn các bác ạ :3dcuoi:
cach nay ok bac...di thoai mai luon ah!
e van thuong di nhu vay de ne' den do cho nga tu Luong Dinh Cua (hon 100s re phai)

• Like
Reactions: ReventonV12
Tập Lái
5/12/14
42
30
18
35
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình vừa mất 3 xị ở chỗ này. Em thấy có biển 412 rồi nhưng đi từ đoạn 3 lane sang 4 lane thì theo quán tính mình đi thẳng luôn nên lọt vào làn xe máy. định chuyển qua trái thì thấy phía trước gần tới chỗ để quay đầu nên lười biếng lấy vào, vì lấy vào được vài mét cũng phải lấy ra lại.
XXX nhào ra đòi phạt 1tr, giam bằng 30 ngày. khóc lóc ỉ ơi hoài thì nó đòi lập BB lỗi khác 700k. Em nhét 2 xị nó không lấy, kêu 3 người mà đưa 2 xị sao chia. thế là phải thêm 1 xị để thoát. móa

Hạng B2
4/1/14
142
207
43
An Giang
Đây nè bác.Bac muốn đi thẳng ra lane oto để về Hầm Thủ Thiêm thì bác phải đi ở lane giữa trước khi vào giao lộ và nhớ bật xi nhan.View attachment 272114
bác thông cảm cho em hỏi tí nha, em vẫn giữ hướng di chuyển như thế nhưng em muốn ra phần đường ngoài dành cho oto thì :
1. em sẽ vẫn dưng xe như bác ngay đèn đỏ, signal trái, chờ đèn xanh thì mình mới được đi đúng ko ạh ?
2. khi mình tới giao lộ thì có nghĩa hướng đi của mình đèn vẫn xanh nên các xe cùng chiều vẫn di chuyển, nên mình sẽ ko ra mà phải chơ cho các anh nhường mình mới ra được đung ko ạh ?
3. lỡ ko xe nào nhường hết, mình phải đậu chờ cho đến đèn đỏ thì mình đâm ra thì mình có sai ko ?
:D anh em ai rõ giải đaps giúp em, trước h vào tình huống này em ngán lắm, ko biết đúng sai ra sao

• Like
Reactions: dollar113
Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41
Mình vừa mất 3 xị ở chỗ này. Em thấy có biển 412 rồi nhưng đi từ đoạn 3 lane sang 4 lane thì theo quán tính mình đi thẳng luôn nên lọt vào làn xe máy. định chuyển qua trái thì thấy phía trước gần tới chỗ để quay đầu nên lười biếng lấy vào, vì lấy vào được vài mét cũng phải lấy ra lại.
XXX nhào ra đòi phạt 1tr, giam bằng 30 ngày. khóc lóc ỉ ơi hoài thì nó đòi lập BB lỗi khác 700k. Em nhét 2 xị nó không lấy, kêu 3 người mà đưa 2 xị sao chia. thế là phải thêm 1 xị để thoát. móa
Bác này xui nhỉ e thì đi hàng ngày đoạn này nhưng xxx chỉ mới kiếm bánh mỳ ở đoạn này khoảng 1 tháng nay 9 xác là lỗi chuyển làn trước bảng 411 ( ko tuân thủ hiêu lệnh biển báo , vạch kẻ đường)

Hạng D
30/4/14
1.139
16.578
113
Như tiêu đề em muốn hỏi xxx thường xuyên đứng bắt lỗi gì bên đoạn này (đường bên trong) đoạn trước trường AIS, lúc cao điểm T7 CN có lúc dừng xe đến 7 chiếc kể cả Hoa Mai, Toàn Thắng...
Đường có 3 làn đường, xe 4b chỉ được chạy làn đường ngoài cùng bên trái, hơi nhỏ tí, xe hơi chạy vừa lọt, xe tải với xe lớn hơn tí là lọt bánh qua làn bên cạnh ^_^

2 làn còn lại chỉ cho xe 2b chạy, tốc độ chung 50km/h.

Các bác xe 4b bị bắt vì không để ý biển báo, chạy trên làn giữa (chỉ dành cho 2b) :D

Hạng B2
3/3/13
183
133
43
bác thông cảm cho em hỏi tí nha, em vẫn giữ hướng di chuyển như thế nhưng em muốn ra phần đường ngoài dành cho oto thì :
1. em sẽ vẫn dưng xe như bác ngay đèn đỏ, signal trái, chờ đèn xanh thì mình mới được đi đúng ko ạh ?
2. khi mình tới giao lộ thì có nghĩa hướng đi của mình đèn vẫn xanh nên các xe cùng chiều vẫn di chuyển, nên mình sẽ ko ra mà phải chơ cho các anh nhường mình mới ra được đung ko ạh ?
3. lỡ ko xe nào nhường hết, mình phải đậu chờ cho đến đèn đỏ thì mình đâm ra thì mình có sai ko ?
:D anh em ai rõ giải đaps giúp em, trước h vào tình huống này em ngán lắm, ko biết đúng sai ra sao
Tình huống bác nói em cũng không biết trả lời sao nữa vì em chưa lần nào rẽ trái để vào ĐVC hết.
Làn rẽ trái vào cao tốc có dòng chữ XE ... gì gì đó nữa các bác ?
Bác xem hình minh quạ để rõ hơn.
Đoạn Mai Chí Thọ trước trường A.I.S xxx bắt lỗi gì?

Hạng B2
16/1/15
138
222
43
Tớ là phản đối bánh mì tờ rơi với các OSer, các bác có thể cà kê và giảm hình thức phạt...Sáng nay một chú Vinasun chở khách tây đi trước mình cũng bị phạt, lỗi đi lane thứ 2 từ trái sang (là lane xe máy theo biển 412 ngay khi qua ngã tư LĐC-MCT), vị trí lập chốt ngay trước biển 411.