Tập Lái
5/12/14
42
30
18
35
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tớ là phản đối bánh mì tờ rơi với các OSer, các bác có thể cà kê và giảm hình thức phạt...Sáng nay một chú Vinasun chở khách tây đi trước mình cũng bị phạt, lỗi đi lane thứ 2 từ trái sang (là lane xe máy theo biển 412 ngay khi qua ngã tư LĐC-MCT), vị trí lập chốt ngay trước biển 411.
Nhiều lúc cũng vì công việc thôi bác à, em thì lái xe đi công tác suốt, nó đòi giam bằng 1 tháng thì biết đi bằng gi, tiền bạc không nói nhưng thời gian đi hầu tụi nó cũng đuối.

Hạng B2
12/5/14
157
97
43
Detailing Vietnam
detailing.vn
Bác này xui nhỉ e thì đi hàng ngày đoạn này nhưng xxx chỉ mới kiếm bánh mỳ ở đoạn này khoảng 1 tháng nay 9 xác là lỗi chuyển làn trước bảng 411 ( ko tuân thủ hiêu lệnh biển báo , vạch kẻ đường)
kiếm cả năm rồi chứ bác, đâu ra mới 1 tháng nay

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Như tiêu đề em muốn hỏi xxx thường xuyên đứng bắt lỗi gì bên đoạn này (đường bên trong) đoạn trước trường AIS, lúc cao điểm T7 CN có lúc dừng xe đến 7 chiếc kể cả Hoa Mai, Toàn Thắng...
Clip minh quạ mới còn nóng hổi chiều hôm qua bà cả từ Lương Định Của rẽ phải Mai Chí Thọ, chạy theo xe biển đỏ đi lane thứ 2 (tính từ con lươn vào lề), các anh đứng ngay vị trí biển 411 lụm mấy chiếc luôn.
Bà cả ngẩn ngơ không biết bị lỗi gì ngay cả sau khi được trợ giúp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/2/11
993
700
93
Clip minh quạ mới còn nóng hổi chiều hôm qua bà cả từ Lương Định Của rẻ phải Mai Chí Thọ, chạy theo xe biển đỏ đi lane thứ 2 (tính từ con lươn vào lề), các anh đứng ngay vị trí biển 411 lụm mấy chiếc luôn.
Bà cả ngẩn ngơ không biết bị lỗi gì ngay cả sau khi được trợ giúp.

Chỗ này đâu có biển 412 đâu mà bắt oto đi làn giữa vậy ?

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Cảm ơn bác trên up ảnh & clip , bữa h mình đọc mà chưa hình dung thực tế chỗ đó nó ra sao ! Bây h biết rồi để né cho dễ , dây dưa tốn bánh mì lãng nhách với mấy bác xxx :3dcuoigif:

Hạng B2
14/4/15
491
2.712
93
Biển gắn chổ con lươn mà treo trên cao bên trái đường, không đúng quy chuẩn, nên rất nhiều xe không thấy, nhất là khi từ Lương định Của rẽ ra vì chỉ để ý các biển bên phải.
View attachment 274227
Đúng là cái bẫy, nếu lơ là không quan sát thì bị dính chắc luôn. Cảm ơn bác nhiều nhé

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Và một lỗi nữa mà em chưa Thấy cmt của Bác nào đề cập đến . Đó là bắn tốc độ, 50km/h cho đoạn này, các chú xxx nói : " chuyển qua đây bắn cho lạ ! "
* xxx đã chuyển địa điểm bắn tốc độ từ bên cầu Cá Trê sang đây, các Bác lưu ý !

Hạng B2
29/1/14
342
338
63
Và một lỗi nữa mà em chưa Thấy cmt của Bác nào đề cập đến . Đó là bắn tốc độ, 50km/h cho đoạn này, các chú xxx nói : " chuyển qua đây bắn cho lạ ! "
* xxx đã chuyển địa điểm bắn tốc độ từ bên cầu Cá Trê sang đây, các Bác lưu ý !
Dạ chổ này bắn 50 đường trong lâu rồi các bác ạh, thường thì qua ngã ba Đồng Văn Cống đi đường trong là 50 toàn tuyến nên hay bắn nhất là buổi sáng khi các phụ huynh đua con đi học trường AIS bằng 4 bánh ko, toàn xế xịn nên kiếm cũng khá khá dể gì các xxx quên lò bánh mì này