Tập Lái
1/2/21
11
4
3
39
Đoạn Nam Hoà gần Trạm Thu Phí Xa Lộ Hà Nội có cấm ô tô?
*Ảnh minh họa

Từ lúc Trạm Thu Phí XLHN mở ra mình hay đi đường này, hôm nay tình cờ phát hiện một bảng cấm xe oto mà đặt gần ngỏ quẹo ra đường song hành.

Bảng ko có cắm trên cột mà gắn trên tường toà nhà gần đó.

Anh em nào đi khúc này cho hỏi có phải vậy ko?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Từ lúc Trạm Thu Phí XLHN mở ra mình hay đi đường này, hôm nay tình cờ phát hiện một bảng cấm xe oto mà đặt gần ngỏ quẹo ra đường song hành. Bảng ko có cắm trên cột mà gắn trên tường toà nhà gần đó. Anh em nào đi khúc này cho hỏi có phải vậy ko?View attachment 2485810
có đi ngang qua đây 1 lần, hình như là bảng cấm ô tô quẹo trái ra xa lô Hà Nội

Hạng C
24/6/10
507
3.590
93
Đi Nam Hòa né trạm thì phải đi vô Hồ Bá Phấn vòng ra Tây Hòa ra Xa lộ HN, chứ từ Nam Hòa quẹo trái ra Tây Hòa ngay thì bị cấm! Hồi xưa đã đặt bảng vậy rồi.

• Like
Reactions: huyluan2011
Hạng B2
18/7/20
340
387
63
đoạn này tới ngã tư MRK cấm quẹo trái, 1 là đi thẳng 1 là quẹo phải, muốn quẹo trái thì tới ngà tư bình thái mới dc quẹo trái nha.

Hạng B2
12/1/20
138
75
28
30
Cấm xe tải khi xuống cầu rách chiếc quẹo vào, không cấm xe con....chỉ cấm xe con quẹo trái ra xlhn
Có 3 chỗ được quẹo ra là gần cầu vượt thủ đức và ngã 4 khu công nghệ cao

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Trên đường XLHN rẽ vào có cấm xe tải, xe con đi thoải mái, lúc ra ngã tư song hành thì đi thẳng hoặc rẽ phải, cấm rẽ trái. Còn biển treo trên nhà nào mình chưa thấy.

Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Nếu muốn né trạm có 2 cách như sau:
- Nếu đi thẳng về Biên Hòa: bạn đi qua Nam Hòa, vừa ra lại đường lớn gặp Tây Hòa thì có biển cấm rẽ trái, chỉ được đi thẳng lên ngã tư Bình Thái hoặc rẽ phải vào lại Tây Hòa. Ở đoạn lane trong chỗ ngã tư Bình Thái, bạn muốn quẹo trái qua Thủ Đức thì đèn đỏ ở đây có chừng 15s thôi, lái phải cứng thì 2 xe mới qua kịp cái đèn đỏ này để qua Thủ Đức. Còn lái non chút nhiều khi xe đầu còn không qua kịp. Còn tới đây bạn muốn về Biên Hòa hoặc lên Ngã tư Thủ Đức thì đơn giản, muốn đi sao cũng được.
- Do mỗi ngày mình đi làm ở Bình Dương và quẹo trái ở ngã tư Bình Thái cực quá nên mình đi theo hướng: qua cầu Rạch Chiếc đi lane trong (lane xe máy) - vừa xuống cầu phía bên phải có đường nhỏ quẹo vào khu dân cư Bắc Rạch Chiếc - bạn quay đầu lại và chạy qua ngược lại gầm cầu Rạch Chiếc là qua được đường song hành bên phía Thủ Đức (đầu đường có mấy xe tải lớn) - từ đó thì cứ tàn tàn phi lên Thủ Đức, khỏi vướng ngã tư Bình Thái --> đường này cũng là đường về cho xe 4-7 chỗ nếu bạn không muốn trả phí lượt về.