Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
E nói thật là con M6 của ông hàng xóm lúc đầu nhìn đẹp vãi, giờ nhìn mãi cũng chán. Có điều vào trong ngồi có cảm giác rộng gấp 4 lần con City, hàng ghế sau còn gập 50/50 vì lão hay gập lại để chở hàng.
Doanh số con Optima sao tệ quá? thấy nhiều anh khen lấy khen để nhưng khi xách tiền đi thì lại ghé mịa nó vào Toy mua Cẩm Ly :D
Lạ nhể?
Optima thiên về thể thao và trẻ trung cho nên chỉ thích hợp cho giới trẻ. Mà người mua xe phân khúc D đa số là người trung niên thích sự trung tính nên họ sẽ chọn Camry. Như em còn trẻ thì em không chọn Camry, nhưng có thể sau này lớn tuổi em lại chọn Camry. Ở mỗi độ tuổi thì suy nghĩ sẽ khác nhau. Còn một điều nữa làm cho Optima khó bán là vì nó là xe Hàn nhưng giá bán gần 1 tỷ làm nhiều người e ngại, độ tin tưởng của khách hàng dành cho xe phân khúc D của Hàn chưa cao. Đơn giản vậy thôi bác :)

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Accord rất ngon nhưng các đại gia rất tiếc. Với họ, mua hạng D thì cứ Camry. Sóng lớp sau dồn sóng lớp trước. Không ai qua khỏi định kiến này cả. Chỉ trừ trẻ trâu có tí tiền mới mua Mazda6. Còn Optima thì dở điên dở khùng. Ai mà dám cưới!
Chắc bác đang đi Toyota Vios nhỉ :cool:

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
mazda6 ko là gì so với Camry và Accord, doanh số mazda6 cao vì tiếp thị làm rất tốt và đánh lạc hướng những người chưa có kinh nghiệm nhiều về xe nên họ cứ nghĩ là mazda6 ngang hàng Camry và Accord.
Ủa, tụi nó cùng phân khúc D thì ngang nhau chứ sao bác. Hay ý bác là khác đẳng cấp? Nếu khác đẳng cấp thì phải nói đến xe Đức so với Nhật, còn tụi Nhật thì như nhau cả.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
op nó ế vì nội thất nó quá xấu, quá lởm nên nó ế . nhìn nội thất con em hạng c cùng nhà là con cer rồi sang nhìn con đàn chị hạng trên là con op thì ôi thôi. ói. vậy ngta ko mua là đương nhiên
Vậy hả bác?
Doanh số sedan hạng D tháng 11/2018: Camry bán chạy hơn Mazda6

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Người thông thái thì mua xe Hàn nhoen.
Không phải thông thái mà mua theo sở thích. Bác không thích Hyundai, Kia thì ép bác mua bác có chịu không? Còn người ta không thích Toyota, Honda mà ep người ta mua cũng đâu có được.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Mình thấy accord ổn nhất, cũng chẳng hiểu sao doanh số ở Vn lởm quá. Bên mấy nc hàng xóm accord chạy nhiều như lợn con. Optima chưa lái bao giờ nhưng lần nào đi công tác cũng dc ngồi ghế sau vì là xe công ty. Thấy khá ổn nhưng thua camry hàng ghế này. Nói về chất liệu nội thất thì hàng trường hải lắp ráp KIA hay Mazda xuống nhanh lắm. Tầm tiền 1ty4 ra biển thì mua xe lướt vài chục đến vài trăm km của hãng né thuế chạy doanh số C200 hay BMW3 ngon hơn, tuy hạng C nhưng thấy đáng đồng tiền hơn mua mấy con xe Nhật hạng D

Hạng D
9/2/15
1.490
7.175
113
40
Khi bạn dư tiền,bạn mua xe thì auto chọn xe Đức xe Anh ...khi bạn có tiền mua xe nhưng còn lăn tăn việc nuôi xe,khi bạn có ít tiền mà muốn có xe hơi cho an toàn cho gia đình,bạn mua xe mà còn phân vân hãng nào...thì chắc chắn bác google sẽ chỉ bạn toyota,thằng bạn thân của bạn tư vấn mua xe Hàn vì nó ko có xe,zợ bạn nói xe nào bền,rẽ tiền bảo dưỡng,ông hàng xóm thì tư vấn mua xe làm gì vì ổng gato với bạn,bọn bè thì nó bơm điểu cho bạn mua mer,bmw,audi..để bạn đổ nợ vì xe và nhanh bán xe để nó cười...chắc chắn bạn đau đầu vài ngày vì xe xe cộ cộ,xong cầm tiền đi lòng vòng khắp các saloon xe cuối cùng vào toyota vì VỢ THÍCH ZẬY. ( xe đầu tiên của e diễn ra như vậy ) nên toyota nó luôn đầu bản dù nó bị chê hoài.
thế anh mua xe về anh lái hay vk a lái. Lúc đi ảo dưỡng, chăm sóc nó a chăm hay vk anh chăm.
Nếu dịch vụ, ok Vios, phò, ỉn. Còn gia đình thì Toy là lựa chọn thứ 5 của em.
Mua xe mới nên có kế hoạch 4 tới 6 năm đổi 1 lần. Mà gia đình thì không mấy ai chạy trong 5 năm được 100k km đâu. Nên vk nói thế nào thì làm ngược lại ý vk là xong. Ta chạy ta sướng chân ta, vk nó có ngồi lên lái cũng sướng nữa.
Cuộc đời ta được bao nhiêu cái 5 năm nữa đâu chứ.