Hạng B2
3/11/17
428
251
43
34
Lâu lắm không bình luận trên diễn đàn. Nhưng đọc topic này thấy các bác chém hay quá nên em vào chém cho vui.
Theo quan sát của em thì khách mua Camry thường không tự lái mà chủ yếu ngồi hàng ghế sau. Và Toyota làm rất tốt ở hàng ghế sau trên Camry 2.5Q! Rộng rãi, êm ái, chỉnh được lưng ghế, tựa tay tích hợp rất nhiều tính năng, có rèm che nắng chỉnh điện...
Bật mí nhỏ cho các bác là Camry 2019 không ráp nữa mà chuyển qua nhập. Chắc là nhập Thái. Nhanh thì tháng 4, chậm thì tháng 5 có hàng. Camry hiện tại đang bán run out rồi.

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Lâu lắm không bình luận trên diễn đàn. Nhưng đọc topic này thấy các bác chém hay quá nên em vào chém cho vui.
Theo quan sát của em thì khách mua Camry thường không tự lái mà chủ yếu ngồi hàng ghế sau. Và Toyota làm rất tốt ở hàng ghế sau trên Camry 2.5Q! Rộng rãi, êm ái, chỉnh được lưng ghế, tựa tay tích hợp rất nhiều tính năng, có rèm che nắng chỉnh điện...
Bật mí nhỏ cho các bác là Camry 2019 không ráp nữa mà chuyển qua nhập. Chắc là nhập Thái. Nhanh thì tháng 4, chậm thì tháng 5 có hàng. Camry hiện tại đang bán run out rồi.
Vậy ai chạy Camry rất dễ bị nhầm là tài xế lái thuê nhỉ. Nhục thặc!

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng B1
6/3/15
61
47
18
41
thế anh mua xe về anh lái hay vk a lái. Lúc đi ảo dưỡng, chăm sóc nó a chăm hay vk anh chăm.
Nếu dịch vụ, ok Vios, phò, ỉn. Còn gia đình thì Toy là lựa chọn thứ 5 của em.
Mua xe mới nên có kế hoạch 4 tới 6 năm đổi 1 lần. Mà gia đình thì không mấy ai chạy trong 5 năm được 100k km đâu. Nên vk nói thế nào thì làm ngược lại ý vk là xong. Ta chạy ta sướng chân ta, vk nó có ngồi lên lái cũng sướng nữa.
Cuộc đời ta được bao nhiêu cái 5 năm nữa đâu chứ.
Đàn ông xây nhà bàn bà xây tổ ấm,bạn muốn làm ngược ý vk bạn thì đó là quyền của bạn, đâu phải vk của ai cũng ko có trình độ mà chỉ ck mình sai để ck mất niềm tin mà làm ngược lại.Toy là lựa chọn thứ 5 chắc 1234 là mer bim lambo hay ferrari hả bác?

Hạng D
14/8/16
1.868
2.262
113
39
Xin hỏi Bác đi hẳn 2 con này chưa. Công ty mình có 2 con này nên mình đi hơi bị nhiều đó. Nhận xét của Bác giống như thằng Honda đừng nên sản xuất con này mà làm luôn con Civic. Đúng là fan nhà Cam, tui chào thua ông này.
Pác nhìn ngoại thất có khác gì civic làm to ra đau. Nhìn không có gì đặc biệt cho accord! Nêm doanh số lẹt đẹt tại vn!

Hạng B2
3/11/17
428
251
43
34
Vậy ai chạy Camry rất dễ bị nhầm là tài xế lái thuê nhỉ. Nhục thặc!
Nếu nói như bác thì các anh đi Mercedes, Lexus, Audi ... Cũng dễ bị nhầm lắm. Tài xế hay ông chủ không phải đánh giá qua vị trí ngồi được đâu anh.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Thanh niên thì lái và mua xe đức hạng C lướt còn ông già (bao gồm các thanh niên trẻ nhưng tâm hồn già cỗi) thì mua camry đập hộp. Vậy cho nó nhanh với tiền 1ty4, lựa chọn của số đông là gần như 100% vậy đó

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Pác nhìn ngoại thất có khác gì civic làm to ra đau. Nhìn không có gì đặc biệt cho accord! Nêm doanh số lẹt đẹt tại vn!
Xin hỏi Bác có hiểu gì về đặc trưng của 1 hãng xe không? Cứ phán như thầy.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Accord rất ngon nhưng các đại gia rất tiếc. Với họ, mua hạng D thì cứ Camry. Sóng lớp sau dồn sóng lớp trước. Không ai qua khỏi định kiến này cả. Chỉ trừ trẻ trâu có tí tiền mới mua Mazda6. Còn Optima thì dở điên dở khùng. Ai mà dám cưới!
Đại gia ai mua camry mà nói đại gia, đã là đại gia thì mua xe Châu Âu, xe Mỹ, ai xài xe cỏ mà Camry. Trẻ trâu mua Mazda 6? Cụ có vẻ nói chuyện bố đời nhỉ??? Không biết được bao nhiêu tuổi mà phát ngôn có vẻ láo lếu kinh nhỉ?

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
9/2/15
1.488
7.162
113
40
Đàn ông xây nhà bàn bà xây tổ ấm,bạn muốn làm ngược ý vk bạn thì đó là quyền của bạn, đâu phải vk của ai cũng ko có trình độ mà chỉ ck mình sai để ck mất niềm tin mà làm ngược lại.Toy là lựa chọn thứ 5 chắc 1234 là mer bim lambo hay ferrari hả bác?
Ông quá quan trọng vấn đề lên rồi đó. Làm gì mà sai với đúng ở đây dữ vậy.
Top 5 ở đây (Mer, Bi, Au), (Kia, Huyndai), Mit, Mazda, Toy. Vậy được chưa bác.
Vì trong đầu em không hoàn toàn có khái niệm mua Sedan về chạy gia đình, nên Toy càng không nhé, dù Camry thì thật sự tốt thật ở phân khúc D.