Tập Lái
18/3/17
24
20
3
42
Mình thì thấy bạn nói sai tè lè từa lưa hết á!
Nếu so với xe hàn thì xe nhật bị cắt từa lưa option và giá bán thì ngất ngưỡng sao lại nói giá thành hợp lý.Còn về độ bền của xe thì ko nên phán như vầy nếu chưa đi xe hàn,xe nhật 9 thì xe hàn nó cũng đc 7 về độ bền đối vs xe lắp ráp,còn xe nhập thì chắc 8.
Bạn nói chi phí tiết kiệm hơn xe hàn là linh kiện thay thế hả? linh kiện mà bạn mua ở ngoài đa số là hàng tàu mới rẻ vậy.Giờ vào gara muốn rẻ cỡ nào cũng có,và cái gì cũng có để thay thế nhất là anh toy.Còn vào hãng thì vẫn chém đẹp như nhau cả thôi.
Cuối cùng là xe âu mỹ đức ở 1 đẳng cấp khác ko nên bỏ chung mâm vs xe hàn nhật trừ mấy em lx vs acura may ra......
không ai phân tích để đưa bò vào chuồng đâu bạn ơi.
NGười bỏ tiền ra mới là người thông minh nhất. Xe tốt nhât không đồng nghĩa với bán chạy nhát đâu bạn ah

Hạng B1
25/10/13
63
78
18
Mấy ông ăn không ngồi rồi lên đây cải nhau việc trời ơi...lo mà kím tiền nuôi vợ con kìa mấy ông nội.

• Like
Reactions: wob2011
Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Em nói thật sau 5-10 năm chạy con xe, con nào đem về tiền nhiều nhất cho chủ con đó thắng, chiến thắng về kinh tế là chiến thắng chắc chắn nhất.
Và chắc hẳn các bác cũng biết nó là chiếc nào rồi đấy, bàn cãi chi cho nó mệt :D ai thích gì thì mua chiếc đó đi, chê bai xe của người khác làm gì ạ :D
Hoàn toàn chính xác đối với trường hợp xe chạy...........dịch vụ mà thôi.
Còn về chạy để "đã" để an toàn thực sự thì ko ai suy nghĩ như vậy.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.787
113
HCM
Vì nó là phân khúc cao cấp,còn mer hay vw vẫn có dòng cấp thấp nhưng ăn đứt mấy con nhật sx tại vn nên ko nên so sánh ở đây.Phạm trù của những người đi xe đức âu mỹ nó khác lắm vs tư tưởng người đi xe nhật.
Cách đây tầm 1 tháng chỗ đường hàm nghi,1 chiếc GLC húc đít vào xe tải chở rác ko may làm xe móp méo và tài xế đã đánh xe đi tiếp.Tương tự cũng trên đoạn đường đó 1 anh for của toy cũng húc đít y thế ko may anh đã qui tiên tại chỗ.Vì vậy ko nên so sánh làm gì vì nó hướng tới mục đích khác nhau
Bỏ 1 tỷ ra mua cái xe mà vẫn thắng đùm ghế nỉ ko có cân bằng điện tử,cái gì cũng chỉnh cơm mà nhiều người vẫn chuộng,ko thể hiểu được dân mình
Thế bây giờ dân mình nên mua xe gì cho "khôn" đây anh Dư luận viên ?

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.787
113
HCM
Thích gì mua đấy...tiền của họ mà,họ cảm thấy hài lòng thì thôi.Vấn đề ở đây là tôi ko hiểu,thế thôi
Đừng cố dạy người khác xài tiền của họ như thế nào. Tiền của họ, họ tự biết xài.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Không phải tự dưng fortuner bán chạy đâu, đáp ứng đúng nhu cầu của giới kinh doanh, option ít, máy dầu, lành, ít hỏng vặt do ít option, chất lượng vật liệu tương đối khá, đặc biệt là các cấu phần chủ lực của chiếc xe như máy móc, cầu, hệ thống lái, nhưng mà nó cũng là chiếc xe cá nhân cảm thấy không an toàn khi chạy nhanh, mình đã lái cả 2 đời xe này của bạn bè rồi, cảm giác trung dung, tay lái nhẹ đáp ứng tốt việc đi trong nội thành đông đúc, nhưng bồng bềnh trên cao tốc,
Túm lại, người mua đã tự lựa chọn nhu cầu phù hợp, hơn nữa trong phân khúc thì mấy anh khác lại không có xe mà đáp ứng nhu cầu trang bị tối giản của thị trường thì phải chịu lép vế, xếp sau anh Fortuner thôi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vì nó là phân khúc cao cấp,còn mer hay vw vẫn có dòng cấp thấp nhưng ăn đứt mấy con nhật sx tại vn nên ko nên so sánh ở đây.Phạm trù của những người đi xe đức âu mỹ nó khác lắm vs tư tưởng người đi xe nhật.
Cách đây tầm 1 tháng chỗ đường hàm nghi,1 chiếc GLC húc đít vào xe tải chở rác ko may làm xe móp méo và tài xế đã đánh xe đi tiếp.Tương tự cũng trên đoạn đường đó 1 anh for của toy cũng húc đít y thế ko may anh đã qui tiên tại chỗ.Vì vậy ko nên so sánh làm gì vì nó hướng tới mục đích khác nhau
Bỏ 1 tỷ ra mua cái xe mà vẫn thắng đùm ghế nỉ ko có cân bằng điện tử,cái gì cũng chỉnh cơm mà nhiều người vẫn chuộng,ko thể hiểu được dân mình

Đi so Mer với 4tuner, bác cũng rảnh thiệt sao không so với Lancruiser, Prado hay LX 570?, đều là đút đít, nhưng bác có dám chắc 2 sự việc giống y chang nhau không? Hay chỉ đoán mò, phán bừa?
Quan niệm thiết kế và sử dụng xe Đức, Âu là mạnh mẽ, sang trọng, hợp thời trang, nhưng không cần bền bỉ (vì nếu bền bỉ thì lỗi mode). Do giá 1 chiếc xe quá rẻ so với thu nhập của họ nên họ không cần xe phải bền để sử dụng được lâu dài như ở ta coi cái là cả 1 gia tài.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.787
113
HCM
Có câu nào tôi dạy họ cách xài tiền ko? có câu nào tôi kêu họ bắt mua cái này cái nọ ko? đừng lạc đề ở đây
Anh được trả bao nhiêu một tháng mà cãi bất chấp vậy ?