Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Doblo có một vài thắc mắc

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Thanks bác,hy vọng là bác đoán sai hi,mình cũng thấy trên diễn đàn bác nào chia sẻ cái siena báo đèn fun xăng để chạy cả năm vẫn còn báo đèn.
Xe e! nhưng do xe e đã câu quạt trực tiếp nên nó ảnh hưởng đèn kim phun (lúc mới mở công tác thì nó sáng, xong tắt, xong sáng hoài luôn) nhưng đi khám rồi, kết luận nó bình thường!
... Có một hôm đèn kim phun xe e nó chớp liên tục, xe giật hơn xe ngựa..... đang chạy giữa đường thì xe lịm đi, tắt máy. Để một hồi lại chạy bthuong,... E cũng mừng y chang bác bây giờ vậy!
Rồi e cũng đi đây đi đó hơn 200 Km cơ á,....
Bỗng ngày xấu trời,.... đèn kim phun chớp tắt liên tục như trước,.... đang đi ngoài giữa mưa,...Thôi, nhắc chuyện cũ e đau quá man! Nhưng vượt qua cơn đó thì phải nói e nó như hổ vồ, chạy ác liệt luôn!
Bác bảo trọng nha!

• Like
Reactions: Đông Phong Vân
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Xe e! nhưng do xe e đã câu quạt trực tiếp nên nó ảnh hưởng đèn kim phun (lúc mới mở công tác thì nó sáng, xong tắt, xong sáng hoài luôn) nhưng đi khám rồi, kết luận nó bình thường!
... Có một hôm đèn kim phun xe e nó chớp liên tục, xe giật hơn xe ngựa..... đang chạy giữa đường thì xe lịm đi, tắt máy. Để một hồi lại chạy bthuong,... E cũng mừng y chang bác bây giờ vậy!
Bỗng ngày xấu trời,.... đèn kim phun chớp tắt liên tục như trước,.... đang đi ngoài giữa mưa,...Thôi, nhắc chuyện cũ e đau quá man! Nhưng vượt qua cơn đó thì phải nói e nó như hổ vồ, chạy ác liệt luôn!
Bác bảo trọng nha!
sớm muộn củng bán đổ bán tháo cái xe đồng nát thôi

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Bác bảo trọng nha!
Bác có kinh nghiệm hd mình cách mở và vệ sinh cục bù ga với...

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Bác có kinh nghiệm hd mình cách mở và vệ sinh cục bù ga với...
Xe e trước là 1.3 có 1 cục bù ga hà, tháo ra xịt RP7 vệ sinh, lấy giẻ ngoái cái họng, tháo ống gió vệ sinh thành ống chỗ đồng tiền đóng mở ga cho sạch. xong lắp vào. Xe bác 2 cục bù ga thì e k biết!
Nó chỉ liên quan đến hiện tượng xe vù ga thôi bác.
Còn 2 cái đèn kim phun và đèn check của bác thì e nói rồi. bác cứ theo dõi và phập phồng đi. (đèn kim phun thì là béc dơ hoặc hư béc; đèn check thi do mobin,...; ga loạn xạ thì là do bù ga hoặc có thể là ga điện- Fiat Doblo có bộ ga điện độc lắm á:( bác tự nghiên cứu nhé)
Thế thôi.