29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
http://motthegioi.vn/media/clip-con-do-nhay-len-nap-capo-xe-hoi-dan-canh-cuop-tai-san-234256.html

"...Trong lúc người này đang chờ đèn đỏ, thì bất ngờ một thanh niên xuất hiện đập cửa xe để "nhờ vả", nhìn quanh thì thấy có 3-4 thanh niên khác đang lảng vảng gần đó. Nhận thấy có nhiều bất thường nên người này đã không mở cửa xe và tiếp tục chạy.
Tuy nhiên, thanh niên trên liền nhảy lên nắp capô và đập liên tục vào cửa kính để yêu cầu tài xế dừng xe lại. Rất bình tĩnh, tài xế đã không mở cửa, chạy xe ở tốc độ thấp và gọi cho cảnh sát 113. Đi được khoảng gần 5km, nam thanh niên kia thấy không thể làm gì đành nhảy xuống và bỏ đi..."

Bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ thêm tí đc ko ạ?

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Sao ko đạp mạnh ga chạy cho nó té chết mịa nó luôn
Rồi mình cũng bị vạ lây bác ạ ! Mình ủng hộ hoàn toàn cách xử lý khôn khéo của bác tài trên.

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=636277206514742&set=gm.974537689301531&type=3

"Dạo này nhiều lừa đảo ở đường các bác ạ. Phải hết sức cảnh giác. Có trường hợp còn nhảy lên cả nắp capo xe để tính ăn vạ xong rồi gọi hội. Bác nào ko tỉnh đòn thì chết dở.
Chiều nay anh em tôi vừa đi làm vài quại, đang tà tà về nhà thì bỗng bên đường nhảy ra 2 ông. Eo ôi chúng nó nhìn cô hồn vãi. Cứ đập cửa xong rồi chỉ chỉ. Bọn tôi tiến lên thì sợ đâm què hai thằng này, lùi lại thì sợ gây tai nạn, thế nên xe cứ đứng ì ra đường. Hai thằng kia đập cửa chán ko được xong rồi quay sang cà khịa nhau. Thằng to con hơn tát thằng bé 1 nhát, thằng bé không vừa rút côn nhị khúc phang lại luôn. Chúng nó chạy vòng vòng quanh xe. Hai a e tôi cứng hồn. Không biết bọn này định giở trò gì, xong rồi ở đâu túa ra khoảng 2 chục thằng nữa cầm ghế, gậy đập nhau kinh hoàng. Mẹ, lừa đảo thôi mà cần gì công phu thế nhỉ. Tôi tò mò hạ kính xuống thì một thằng thò mồm vào chửi, định mệnh các ông, người ta mời mỏi mồm cũng không chịu vào quán nào, cũng chả chịu đi, để hai quán đánh nhau mệt quá.
Gớm, lúc này hai anh e mới thở phào. Tôi bảo thế đánh nhau từ từ thôi nhé, mai rồi a quay lại. Thật đấy.
Ps: Trai vẫy ở quán bia các bác ạ, mời khách mà kinh vãi. Heheh"

• Like
Reactions: Ruby0903 and lecanh