Hạng B1
29/6/10
53
0
0
vkx80 nói:
DAI NGU nói:
PhD nói:
Heheheh... Avatar lão Đại nhà ta sao thấy "tâm trạng" quá nhỉ, mới có tự bịt tai
. Chọc ghẹo bác tí, bác đừng có mà con rận rồi bịt mồm em nhá :)

Nhìn kỹ đi lão!

Em bịt tai,nhắm mắt, ngậm miệng luôn nghen!
AQ có nghĩa là: hông nghe-hông thấy- hông...nói!
e_1_prv.gif]
Sao không cắt cái đầu bỏ luôn đi, là không biết gì hết luôn đó

chắc bác ấy sợ....

Hạng B2
16/3/07
433
3
18
E mới đi Quy Nhơn, xuất phát từ SG lúc 5h sáng mà ra đến QN lúc 8h tối, bác này phi ác thật, em chịu bác.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
DAI NGU nói:
PhD nói:
Heheheh... Avatar lão Đại nhà ta sao thấy "tâm trạng" quá nhỉ, mới có tự bịt tai
. Chọc ghẹo bác tí, bác đừng có mà con rận rồi bịt mồm em nhá :)

Nhìn kỹ đi lão!

Em bịt tai,nhắm mắt, ngậm miệng luôn nghen!
AQ có nghĩa là: hông nghe-hông thấy- hông...nói!
e_1_prv.gif]

Nhìn kỹ lần nữa đi lão

Em tìm hoài không thấy tấm hình "Bịt mồm, bịt mắt, bịt tai", cụ Gúc cũng bó cờ him rồi :)

Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM
lovecar75 nói:
E mới đi Quy Nhơn, xuất phát từ SG lúc 5h sáng mà ra đến QN lúc 8h tối, bác này phi ác thật, em chịu bác.

Kính bác, em đi trong đêm lại bám theo dàn xe tốc hành của Qui Nhơn nên mới được vậy, nhưng cũng ngốn hết của em gần 12 tiếng chứ đâu có ít thời gian đâu bác. Đi đêm được cái đường vắng dễ chạy lại được các anh "tốc hành tốc tỏi" dẫn đường nên né được các anh ấy...... cũng khỏe!!!!

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Bác nói chạy Zace mà đu được theo xe tốc hành ban đêm thì em lại càng ít tin hơn nữa, nói thật bác đừng buồn. Xe Zace nó yếu về mọi phương diện- tốc độ, khả năng tăng tốc, hệ thống phanh, hệ thống đèn chiếu sáng ( rất quan trọng khi chạy đêm ), hệ thống cân bằng xe ( rất quan trọng khi chạy ở tốc độ cao ) Bác đu theo ko phải 1 vài chục km mà là cả gần 700km nên em thực sự thắc mắc là ko biết bác đã làm điều đó như thế nào ???

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Em lót dép lào ngồi nghe các bác nói về Zace nè :)

Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM
Lyudmila nói:
Bác nói chạy Zace mà đu được theo xe tốc hành ban đêm thì em lại càng ít tin hơn nữa, nói thật bác đừng buồn. Xe Zace nó yếu về mọi phương diện- tốc độ, khả năng tăng tốc, hệ thống phanh, hệ thống đèn chiếu sáng ( rất quan trọng khi chạy đêm ), hệ thống cân bằng xe ( rất quan trọng khi chạy ở tốc độ cao ) Bác đu theo ko phải 1 vài chục km mà là cả gần 700km nên em thực sự thắc mắc là ko biết bác đã làm điều đó như thế nào ???

Kính bác

Em chạy một mình, xe mượn của bạn em ( zace đời 2001 ), với khoảng thời gian từ 20:00 đến 07:30 sáng hôm sau thì bác tính giúp em tốc độ trung bình của dàn tốc hành chạy được là bao nhiêu và từ đó bác có thể suy ra xem em có thể đu theo họ được không.
Còn về Zace thì theo em biết cũng không yếu lắm đâu bác, máy 1.8 phun xăng điện tử nhưng em thấy khả năng tăng tốc của Zace không yếu tí nào đã có lần em thử với bạn em ( em chạy Musso 2300 GL máy xăng 2.3 ) nhưng vẫn không đề pa lại được zace, khả năng tăng tốc của Zace em thấy cũng ổn mà bác, dễ dàng lướt lên khi vượt ở tốc độ khoảng 80km/h.
Zace đời 2001 nặng hơn các đời khác khoảng 70kg ( tương đương 01 người bình thường chưa kể trên xe em chất thêm một số hàng hóa = tương đương với khoảng 04 người trên xe ) = ổn định khi đi tốc độ cao, đã có khúc đường tốt em đạp lên được 130 mà không thấy có hiện tượng "bê xe".
Hệ thống đèn thì ngoài dàn đèn theo xe còn thêm 02 đèn phụ ( loại gì thì em không để ý nhưng rất sáng = OK )
Đôi điều em kiểm chứng từ thực tế chạy xe, có gì mong các bác ném đá nhẹ tay kẻo em lại bị "chấn thương sọ dừa" mất

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui hoàn toàn đồng ý với những gì bác P30584 "báo cáo". Đi đêm rất thoải mái từ tinh thần lẫn thể xác, đường vắng không đông các phương tiện như ban ngày, lại được tốc hành che chắn dẫn dắt thì có thể yên tâm mà đu, miễn sao giữ được khoảng cách an toàn là OK. Tất nhiên không phải anh tốc hành nào cũng phi 120-140 mà thường họ cũng chỉ dám vít lên 90-120 là cùng do vậy zace của bác P có thẻ đu kịp, không đu kịp em này thì chờ đu theo em khác, đầy ra...Tàn tàn như vậy cũng đỡ lắm còn hơn là lò dò vừa đi vừa nhòm biển báo vừa lo đề phòng "súng săn" rất căng thẳng.:mad:

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Em chạy Captiva, 2 giờ chiều khởi hành từ Nha Trang về đến nhà là đúng 11h30, nghỉ 30 phút ăn tối ở Giaray- quãng đường tổng cộng là 450km.
Đường đêm thì rất nhiều đọan ko hề nhìn thấy con lươn vì hòan tòan ko có đèn đường, chưa kể còn hay bị pha của xe ngược chiều là coi như mù luôn. Bác nào nói chạy đêm mà đạp 90-100km/h đều đặn trên quốc lộ 1A này thì em ngả mũ.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Hôm trước em rời Hòn Phụ Tử lúc 13h45, lên giường ở Q9 lúc 22h22 (em có gọi cho motai báo cáo :D). Dọc đường nghỉ ngơi tổng cộng 1h15'. Lộ trình em đi 385km.

2 xe Zace "cắn đuôi" nhau, Vietmap dẫn đường :D, lần đầu tiên lái xe trên những cung đường lạ hoắc. Tốc độ đúng biển báo.