Hạng B2
8/6/05
360
0
0
RE: Đọc mà tức !

Lại chuyện đọc mà tức nữa đây: Bộ trưởng Hoàng Trung Hải nói về ô tô và điện.

Ngôn ngữ:
Lắp ráp vỉa hè, ba cái đồ linh tinh vớ vẩn không tên, người tiêu dùng nhận biết được ngay....
...không cần thiết phải có bàn tay của Nhà nước chỉ vào bảo ông này "yes", ông này "no" nữa...
...OK, nếu ông vượt được qua đăng kiểm. Ông cứ đầu tư 50-60 tỉ đi, nhưng rồi uỵch một cái, giảm thuế ô tô cũ xuống và nâng đăng kiểm lên thì ông đi...

Văn hóa trả lời phỏng vấn:
* Người tiêu dùng phải tự bảo vệ mình nếu không muốn mua phải những chiếc xe kém chất lượng?
- Không phải, anh vẫn nhầm, 115 mới chỉ là cài kiểm soát đầu vào, đầu ra còn cao hơn nhiều...

Nắm thông tin:
* Tỷ lệ không đạt là bao nhiêu, thưa Bộ trưởng?
- Làm sao nhớ được...

Có cần làm BT mới trả lời được vậy không nhỉ? :mad::mad::mad:

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...cái vụ kê khai tài sản : càng làm to, càng kê khai chi tiết, kể cả của vợ con...Có lão giãy đành đạch : tui chỉ khai phần tui, còn đụng tới gia đình tui là vi phạm nhân quyền ! Xời ơi, muốn hổng bị xoi mói đời tư, thì cứ về mần dân thường, như bác Chu Văn An, dễ ợt !

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Luật thuế thu nhập sắp có sửa đổi, phàm cứ em nào mỗi tháng kiếm được từ ...1.000.000 đồng giở lên là đều đóng thuế tất. Đấy, may mà ngày xưa chưa có luật thuế thu nhập nên bác Chu Văn An mới treo áo từ quan để tránh xoi mói đời tư, chứ bi giờ thì thua - thu nhập trên 1 triệu thì xe ôm/ba gác/xích lô/bốc vác/cửu vạn ... gì gì cũng phải khai thuế hết, bác Chu chạy đi đường nào?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Hổng seo,bác cottbus ạ. Tui có nói bên Chuyện Ngoài Lề đóa : nó chỉ tóm được, dựa trên tài khoản trong Bank. Còn nhận tiền mặt, như ma ăn cỗ, thì còn khuya, he he...

Tập Lái
2/5/06
26
0
0

Chà hôm nay các bác bức xúc như đang dự họp QH ấy nhỉ: Toàn những vấn đề nhạy...nhưng chỉ thế rồi thế mà thôi, Gặp thời thế....thế..?
@ bác cabrio: Câu ấy không chỉ riêng ngài HTH đâu? Con dân trẻ tuổi: thế hệ tương lai bị bệnh đơn giãn, điều trị chỉ chi phí thấp: Nguyên hệ thống y tế không hề phát hiện kịp thời, đến khi báo chí lên tiếng: Bộ trưởng nhanh chóng học giỏi như bộ trưởng BGD: Xin lỗi...?
@ bác cottus: tiền thuế là tất nhiên thôi, vì đó là điều kiện cần và đủ để Nhà nước hoạt động mà, nhưng quan trọng là tiền ấy sử dụng thế nào thôi. Còn ở đời không bao giờ là đủ cả, nhà đông con, ăn nhiều làm ít, có đứa tệ quá còn phá nữa chứ: bố mẹ nai lưng cả đời có mà nuôi nỗi?

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Trích đoạn: tan74

@ bác Cottbus: tiền thuế là tất nhiên thôi, vì đó là điều kiện cần và đủ để Nhà nước hoạt động mà, nhưng quan trọng là tiền ấy sử dụng thế nào thôi.

Vâng, bác nói chẳng sai, đến bọn trẻ con vừa học chữ xong cũng đọc được mấy cái biển bằng tôn kẻ sơn treo lủng lẳng trên cột điện: "Thuế là nguồn thu chủ yếu của ngân sách Nhà nước". Bàn luận sâu về chính sách NN trên đây có vẻ không thích hợp nên em cũng chẳng tranh cãi với bác, chỉ nói vài câu rằng - ra sắc thuế thì phải hợp lý, phải hợp lòng dân, chứ không phải vì mất nguồn thu chỗ khác nên quay sang vắt kiệt sức dân, mà bác có thấy rằng cái luật thuế vốn dĩ hướng vào người có thu nhập cao bây giờ lại nhằm đánh vào dân nghèo không? Hay Nhà nước cho rằng bây giờ thu nhập một triệu đồng tiền Việt Nam mỗi tháng đã được gọi là người giàu? [8D]

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

Em nghe nói ta đã xóa đói, giảm nghèo rồi - nghĩa là toàn người giàu thôi, mà giàu thì đóng thuế là phải rồi .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Trích đoạn: fernandoz

...cái vụ kê khai tài sản : càng làm to, càng kê khai chi tiết, kể cả của vợ con...Có lão giãy đành đạch : tui chỉ khai phần tui, còn đụng tới gia đình tui là vi phạm nhân quyền ! Xời ơi, muốn hổng bị xoi mói đời tư, thì cứ về mần dân thường, như bác Chu Văn An, dễ ợt !

@ bác fer ới: bác " hỗn " quá thể: Vạn thế sư biểu mà bác gọi bằng bác, gọi bằng cụ không biết đúng bao nhiêu phần trăm nữa đấy.
Cầm bằng anh em nhà Chu Van Quền và Chu Văn Quầy phải gọi là cụ tổ 30 đời kia.
Mà hình như ae lạc tay lái trên OS rồi, coi chừng xuống ruộng hay vào bến hết thôi...Mong là chả việc gì nghiêm trọng :D:Dhihi

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Chảng ai mua xe cả nên nhà nước không thu được thuế của người mua xe thì ... thu thuế toàn dân, ngân sách vẫn balance...
Ai bảo chúng mày không chịu mua xe nên ngân sách hụt cả ngàn tỷ nên ông phải thu thuế thu nhập toàn dân mà bù và chứ !