Hạng C
12/12/03
619
1.503
93
Vietnam _Thủ Đức
có bằng ở nn mà về vn cứ kêu là sợ, không dám chạy xe thì chẳng qua là tài non, ít kinh nghiệm, tâm lý kém hoặc ra vẻ sang chảnh chứ có gì mà không dám.
Ko phải là sợ ,mà sợ thằng sĩn nào tông vào mình gặp rắc rối với ncs thoii

• Haha
Reactions: Osin
Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Cứ tự làm là được.
Bác đi dịch bằng lái Mỹ qua bất cứ phòng công chứng nào cũng được.
Copy 2 bản copy passport Mỹ, phải có Visa vào Vn.
Lên phòng cấp bằng lái ở đường Lý chính thắng , quận 3.
Đi thẳng vào quầy nộp đơn để lấy giấy “ xin đổi bằng “ bằng tiếng Việt.
Khai xong tự nộp tại quầy ( nhớ lấy túi nylong có sẵn ở để bỏ trọn bộ hồ sơ kèm bằng lái Mỹ, duyệt xong họ sẽ trả lại tại chổ. ).
Ngồi chờ gọi tên và đóng lệ phí ( rẻ ).
Qua chụp hình rồi nhận giấy hẹn. Khoảng 10 ngày thì lên lấy bằng Vn.
Nên nhớ bây giờ bằng lái Vn chỉ được cấp cho đúng thời gian Sở di trú cấp trên Visa, không được cấp dài hạn như trước ( dài nhất là 6 tháng )
Đừng nghe lời tụi đứng trước cổng , tụi nó hay hét giá 2 triệu hay hơn.
Em cứ phải tự làm mỗi 6 tháng. Vài hôm lại phải đi lên đấy. Nãn. :rolleyes: :) :p :D

Hạng F
29/10/16
11.573
22.146
113
Pháp
Cứ tự làm là được.
Bác đi dịch bằng lái Mỹ qua bất cứ phòng công chứng nào cũng được.
Copy 2 bản copy passport Mỹ, phải có Visa vào Vn.
Lên phòng cấp bằng lái ở đường Lý chính thắng , quận 3.
Đi thẳng vào quầy nộp đơn để lấy giấy “ xin đổi bằng “ bằng tiếng Việt.
Khai xong tự nộp tại quầy ( nhớ lấy túi nylong có sẵn ở để bỏ trọn bộ hồ sơ kèm bằng lái Mỹ, duyệt xong họ sẽ trả lại tại chổ. ).
Ngồi chờ gọi tên và đóng lệ phí ( rẻ ).
Qua chụp hình rồi nhận giấy hẹn. Khoảng 10 ngày thì lên lấy bằng Vn.
Nên nhớ bây giờ bằng lái Vn chỉ được cấp cho đúng thời gian Sở di trú cấp trên Visa, không được cấp dài hạn như trước ( dài nhất là 6 tháng )
Đừng nghe lời tụi đứng trước cổng , tụi nó hay hét giá 2 triệu hay hơn.
Em cứ phải tự làm mỗi 6 tháng. Vài hôm lại phải đi lên đấy. Nãn. :rolleyes: :) :p :D
Vậy "xin đổi bằng" có bị lấy bằng chính hay không so với "cần bằng lái ở VN" tức là cấp tương đương.
Nhưng bằng quốc tế được 3 năm mà bác, cũng dể làm lắm, là mỗi lần đi phải dùng .. 2 cái

Do đó em chưa hình dung cái khác biệt giửa
- Bằng lái "xin đổi"
- Bằng chính + bằng quốc tế

Có thể là khi dính lỗi thì bằng ...quốc tế sẽ chi nhiều hơn (nếu nói chung chia) so với bằng VN.
Ko phải là sợ ,mà sợ thằng sĩn nào tông vào mình gặp rắc rối với ncs thoii
Do đó em mới viết là thêm bằng lái quốc tế nửa cho chắc ăn.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Không bao giờ giữ bằng chính của mình vì đã có được dịch ở phòng công chứng trước đó.
Nghe bảo bằng Quốc tế thì được sử dụng tại Vn.
Mà nếu có bằng Quốc tế thì đổi làm giề.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
23/9/20
865
7.322
93
Bà chị họ e tháng sau về thăm quê. Bải muốn tự mình chạy xe thăm thú( xe hơi và xe cào cào). Không biết bằng bên Mỹ về mình có đc công nhận ko mí ac? Như sang Monaco là bải nói vẫn dùng đc.

dEs
11/5/20
2.091
139.333
113
Bà chị họ e tháng sau về thăm quê. Bải muốn tự mình chạy xe thăm thú( xe hơi và xe cào cào). Không biết bằng bên Mỹ về mình có đc công nhận ko mí ac? Như sang Monaco là bải nói vẫn dùng đc.
Bả đi lâu chưa anh?