Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Nó mua giá cao rồi, nên ra cũng cao đó bác
theo "ngu kiến" của e, thì Vin phải kích cầu luôn việc bán xe cũ thu mua từ khách với giá "hời" để quảng bá thương hiệu ạ.
vd: như con sedona trên bài viết bán ra tầm 800 củ khoai, là vin được "tung hồ" vang dội luôn ạ hihi ;);););)

Hạng B1
22/6/15
59
116
33
49
Bác cho dẫn chứng cụ thể vì mình đọc chỉ thấy xe cũ được Vinfast định giá cao
Bạn em có con CX5 đời 2014, đăng ký tháng 1/2015 đồng hồ ODO 14.5 vạn, bữa ghé qua Smart Solution để xem định giá thế nào, sau khi xem xét kỹ thì đề nghị giá mua lại 620 triệu. Bạn em cho rằng như vậy rẻ hơn bên ngoài mua nên có nhờ anh em khác đăng báo bán xem thị trường định giá ra sao. Em cũng báo cho 1 bạn quen bên kinh doanh xe cũ, họ không trả giá mà hỏi lại là chủ xe đòi bao nhiêu. Em cũng trả lời thật là bên SL họ trả 620 thì bạn kinh doanh xe cũ nói luôn là "anh bảo bạn anh bán cho họ đi, vì như thế là được giá đấy".

Chẳng rõ như thế là cao hay thấp nữa, mời các bác thẩm lại ạ. Ảnh em gửi là chụp bữa bạn nhân viên SL khám xe trước khi đề xuất giá.
Đổi cũ lấy mới, chủ xe Kia Sedona 2017 còn được thối tiền lại khi lên đời VinFast LUX A2.0

Tập Lái
3/5/07
16
35
13
Tôi không biết thế nào nhưng con số nói lên tất cả, tôi chỉ tin vào bảng top 10 xe bán chạy tháng 5
PR ở đây là mình đang nói đến chiêu thu mua giá cao, chứ cái xe tốt xấu hay bán kém dở ko bàn tới. Bạn có thể thử đem xe đến để xem họ thu mua như thế nào.

Hạng B2
7/6/20
281
187
43
PR ở đây là mình đang nói đến chiêu thu mua giá cao, chứ cái xe tốt xấu hay bán kém dở ko bàn tới. Bạn có thể thử đem xe đến để xem họ thu mua như thế nào.
Ở chỗ tôi không có dịch vụ này, chứ tôi cũng muốn thử 1 lần, tôi đang đi Innova AT 2015

Hạng C
6/3/12
803
451
63
Bạn em có con CX5 đời 2014, đăng ký tháng 1/2015 đồng hồ ODO 14.5 vạn, bữa ghé qua Smart Solution để xem định giá thế nào, sau khi xem xét kỹ thì đề nghị giá mua lại 620 triệu. Bạn em cho rằng như vậy rẻ hơn bên ngoài mua nên có nhờ anh em khác đăng báo bán xem thị trường định giá ra sao. Em cũng báo cho 1 bạn quen bên kinh doanh xe cũ, họ không trả giá mà hỏi lại là chủ xe đòi bao nhiêu. Em cũng trả lời thật là bên SL họ trả 620 thì bạn kinh doanh xe cũ nói luôn là "anh bảo bạn anh bán cho họ đi, vì như thế là được giá đấy".

Chẳng rõ như thế là cao hay thấp nữa, mời các bác thẩm lại ạ. Ảnh em gửi là chụp bữa bạn nhân viên SL khám xe trước khi đề xuất giá.
View attachment 2236213
Đời 2014 mà được 620tr thì quả là khó tin

• Like
Reactions: europe_cars