Hạng B2
30/10/14
119
59
28
Dạ bác thử vào màn hình trung tâm, vào phần Vhicle trong phần Setting trong ý có phần Lock Setting bác thử chỉnh chế độ về Unlock khi xe đã về số P, điều này giúp khi bác dừng xe và về số P thì tất cả cánh cửa sẽ tự động unlock ạ...:D...
vậy là không chỉnh được chức năng mở khóa 2 lần ah bác

Hạng B1
19/3/07
67
19
8
Bác ơi xe chính hãng bao gồm gì vậy bác ? Phụ tùng và tặng thêm ah ? Mình muốn hỏi để check lại bên mình có thiếu o ah ? Mình chỉ có xe , đội thay lốp , lốp dự phòng , sách , 2 remote + thẻ từ . Hết ah .

Tập Lái
4/8/16
11
23
3
46
Chúc mừng cụ chủ , xe đẹp lắm. Em là member mới nhưng có một số ý kiến về dòng lexus mới cũ này cụ nào có chém thì chém nhẹ cho em:
Em đã đi rx2010; rx2014 và lái thử rx2016, đặc trưng của dòng này thì cụ nào cũng biết rồi:
- êm ái, lành... chi phí bảo dưỡng thấp thì các cụ nói hơi nhầm: em thay đồ chính hãng (đặc biệt là đồ nhựa của lexus ) nó đắt hơn các hãng khác nhiều (ví dụ như merc, bim).
- Âm thanh em thấy bình thường vì em là người chơi audio nên âm thanh xe hơi chưa thays loại nào mãn nguyện.
- Đời 2014, 2016 xe hãng nhập về có hai chi tiết em khẳng định là rất tệ hại so với đời 2010-2012 đó là :
* dàn cd chỉ có một đĩa rất bất tiện (cái này kể cả sale to mấy cũng phải xác nhận) nói thẳng ra trên lexus nghe qua loại nào cũng ko hay hơn nghe cd xịn được.
* Headlight của rx đời 2010-2012 đã có Afs ( điều chỉnh hướng đèn theo góc lái) và ILS (hệ thống đèn pha thông minh): lên đời 2014-2015 bỏ luôn hệ thống đèn thông minh: nói thật với các cụ món này trên lexus club nói quá nhiều hãng vẫn ko thay đổi. Đi cái xe 4 tỏi gặp xe ngược chiều trên đường trường tay cứ như đánh võng trên cần đèn vậy (đời 2010 món này là tự động gặp xe thì hạ cos qua xe tự bật pha rất pro). Cụ nào mà đi xe 2010-2012 rồi sẽ thấy món này rất rõ.
Đó là mấy cảm nhận cơ bản cho việc đi lại trên cùng một dòng xe của lex em chia sẻ với các cụ.
Còn so với dòng khác em ko dám khen chê vì nói điều này là vô cùng nhưng lexus có một nhược điểm về lái so với xe Đức như cụ sale nói nào là vào cua, tốc độ trên 150km/h là hơi hời hợt. Lexus chỉ cần tốc độ lên tới 55km/h là tay lái bị lâng lâng liên tục phải để ý và giữ vô lăng. Khi xe đi vào đường xấu khẳng định anh em phải giữ chặt vô lăng vì nó phản hồi lên tay lái rất tiêu cực ko như xe các hãng khác của Đức. Hệ thống phanh thì là của Toy rồi khác hẳn xe Đức bác nào đi xe Đức quen cảm giác lên lexus như mất phanh vậy.
Trên đây em chém tí cho giá nó hạ để em
leen đời và đã đeo mũ bảo hiểm rồi.
Kính các cụ

Tập Lái
4/8/16
11
23
3
46
À có một tiểu tiết nữa nhắc cụ chủ dùng xe:
Lex có tính năng hạ vô lang và lùi ghế khi lên hoặc khi dừng rất hay. Nhưng tự nhiên một hôm đẹp trời cụ tắt máy ko thấy nó di chuyển gì cả chỉ có 3 trường hợp sau (rất nhiều cụ bị và em cũng thế nhé):
- cụ cắm jack vào lỗ cắm giây an toàn nó huỷ chế độ này;
- Có một ai lên ngồi thử xe của cụ các cụ ấy chỉnh ghế lên cao hết cỡ (max) để nhìn cho nó sướng nó cũng huỷ, khắc phục: cụ hạ ghế xuống, bấm lại bộ nhớ tắt máy khởi động lại là lên xuống bt.
- Chỉnh hai món trên ko đc thì cụ đem vào hãng ạ.

Hạng B1
19/3/13
73
25
18
Cụ sale nào len xác nhận xem. Sao đời 14-16 đèn lại ko có ils ah. Và vụ vô lăng trên 55km/h nữa. Có đúng như cụ trên đây nói ko ạ

• Like
Reactions: Presentation
Hạng B1
19/3/13
73
25
18
Em đã đi 2 dời mer e nay tính đổi gió qua Lé mà nghe cụ phán thế làm em hơi phân vân nhỉ.

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Chi phí bảo dưỡng vẫn cao như Đức, khg hề rẻ. Nhưng dc 1 chỗ là xe chạy như nồi đồng cối đá hư cái nào thì thay cái đó. Khg như xe Đức tới thời kỳ bảo dưỡng bắt buộc phải thay.

• Like
Reactions: btpaul
Tập Lái
4/8/16
11
23
3
46
Cu
Cụ sale nào len xác nhận xem. Sao đời 14-16 đèn lại ko có ils ah. Và vụ vô lăng trên 55km/h nữa. Có đúng như cụ trên đây nói ko ạ
Cụ à ko cần sale đâu, em đi hai đời lexus rồi, tham gia lexus club. com cũng bàn chán bàn nát vụ này; đời sau dvd một đĩa, đèn thông minh là option thêm gần như rất ít xe có (chưa cần nói xe về vn) - Muốn biết đèn nó thong minh hay ko khi tối các cụ đưa đèn về auto và bật pha lên, nếu trên taplo ko có ký hiệu đèn pha và mấy kẻ sọc trắng phía trước là ko có, nếu có là đèn thông minh; khi đi xe các cụ bật cả đèn gầm nếu đèn thông minh thì khi ko có xe ngược chiều đèn gầm tắt đèn chuyển sang chế độ pha (chiếu xa), khi gặp xe ngược chiều đèn gầm sáng và đèn chuyển sang chế độ cos (chiếu gần). Còn từ 55km/h trở lên tay lái nhẹ bẫng có cảm giác lâng lâng là nói theo kiểu của em, bọn tóc xoăn nó còn có hai khái niệm nữa: khi từ tốc độ này bạn sẽ có cảm giác khó khăn khi xử lý vô lăng hoặc thằng khác thì nói: lúc này vô lăng có cảm giác buồn tẻ.
Chúng ta ko nói lexus ko tốt vì ta còn đi sau nó vài trăm năm, nó là xe tốt nhưng đi rồi thì hiểu có thật sự đáng đồng tiền hay ko lại là chuyện khác.
Kính cụ!

Tập Lái
4/8/16
11
23
3
46
Em đã đi 2 dời mer e nay tính đổi gió qua Lé mà nghe cụ phán thế làm em hơi phân vân nhỉ.
Cụ đi merc E chắc vẫn đang hộp số 5,7 cấp đúng ko? Nếu nói về thông minh chắc chắn merc nó hơn, nếu nói về thoáng rộng chắc chắn lexus hơn nhiều, điều hoà trên rx cũng mát nhanh hơn merc nhiều lắm (mát phát run lun hehe). Em vừa nói ký hiệu đèn thoing minh chắc trên xe cụ thấy ký hiệu này đúng ko. Nếu nói về cách âm thì suv ko thể so với sedan đc kể cả sự êm ái thì lex nó êm ái so với xe ngang phân khúc cũng ko lại đc merc sedan. Còn một tiểu tiết nữa nếu cụ vẫn mua rx đời 2015 trở lại hiện tượng hơi giật khi chuyển số tự động (động cơ 6 cấp) nó cũng ko khác gì merc nhé. em mới đi thử rx2016 8 cấp chưa nhiều nên ko phán đc món này, nhưng 2015 về trc chuyển số nhiều người bảo ko nhận ra nhưng em đi nó vẫn thấy trễ giật như thường.
Còn một số tiểu tiết về tiếng động lạ trên lexus nữa hôm sau em lại chém gió vơis các cụ, cái món tiếng động này em nghĩ ko phải ai cũng cao thủ đc em cũng sưu tầm cop nhặt đc một số loại trên các forrum về chia sẻ với các cụ sau (ko phải kỹ thuật các cụ nhé mà nó ở các chi tiết sx xe rx khi đi mới phát sinh giống kiểu cánh của của merc việt nam vậy):3dcuoi: