Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Chi phí bảo dưỡng vẫn cao như Đức, khg hề rẻ. Nhưng dc 1 chỗ là xe chạy như nồi đồng cối đá hư cái nào thì thay cái đó. Khg như xe Đức tới thời kỳ bảo dưỡng bắt buộc phải thay.

Em xin đóng góp là có khi bọn mer nó có cái chip tự động phá xe kiểu như VW, cứ đến kì là một vài cái không đc bảo hành lăn ra hỏng, còn hết bảo hành là cứ tự động lăn ra hỏng hết cmn luôn.
Kí sự có đại sư phụ lái mer S hết bảo hành phát là nó lôi mất con morning.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B1
19/3/13
73
25
18
Có vụ d
Cụ đi merc E chắc vẫn đang hộp số 5,7 cấp đúng ko? Nếu nói về thông minh chắc chắn merc nó hơn, nếu nói về thoáng rộng chắc chắn lexus hơn nhiều, điều hoà trên rx cũng mát nhanh hơn merc nhiều lắm (mát phát run lun hehe). Em vừa nói ký hiệu đèn thoing minh chắc trên xe cụ thấy ký hiệu này đúng ko. Nếu nói về cách âm thì suv ko thể so với sedan đc kể cả sự êm ái thì lex nó êm ái so với xe ngang phân khúc cũng ko lại đc merc sedan. Còn một tiểu tiết nữa nếu cụ vẫn mua rx đời 2015 trở lại hiện tượng hơi giật khi chuyển số tự động (động cơ 6 cấp) nó cũng ko khác gì merc nhé. em mới đi thử rx2016 8 cấp chưa nhiều nên ko phán đc món này, nhưng 2015 về trc chuyển số nhiều người bảo ko nhận ra nhưng em đi nó vẫn thấy trễ giật như thường.
Còn một số tiểu tiết về tiếng động lạ trên lexus nữa hôm sau em lại chém gió vơis các cụ, cái món tiếng động này em nghĩ ko phải ai cũng cao thủ đc em cũng sưu tầm cop nhặt đc một số loại trên các forrum về chia sẻ với các cụ sau (ko phải kỹ thuật các cụ nhé mà nó ở các chi tiết sx xe rx khi đi mới phát sinh giống kiểu cánh của của merc việt nam vậy):3dcuoi:
có vụ tiếng động lạ này nữa ah. Em co 1 em mer c200 cũng bị vụ ấy và rất bưc minh. Em đi mer E thì rất thich cái vụ ILS. Neu qua Lé mà ko có thì hơi tiếc. Cụ có kinh nghiem gì với Lé thi khai sáng giup a em với.

Tập Lái
25/5/11
47
25
23
Có cụ nào thích mua con RX350 này k0, em có bên đối tác gán nợ mà k0 có tiền trả thêm họ, họ nợ e có 1 tỷ thôi mà giờ gán con RX350 này giá thị trường 3.92 tỷ, họ bán tầm 3.8 tỷ thôi, mới cứng chưa thông quan, ai mua ib em hoặc call 0989133581 nhé

Hạng B1
17/7/15
91
156
33
28
Em đang có RX350 2016 odo 4xxx Màu nâu Sleek Ecru Metallic nội thất màu be bản AWD (nhập chính hãng), còn BH. Anh/chị nào quan tâm thì alo số e 0 chín 0 tám 0 chín 0 một 0 hai :)

Hạng B1
17/7/15
91
156
33
28
Tầm tiền RX350 em làm con S400 hay X5, tầm LX570 em làm con RR Autobiography. Lex dành cho người coi xe là tài sản, nhà giàu mới nổi hay tính sau bán lại đỡ mất giá:p
A tìm được con LRRR Autobiography 7 chỗ ngồi thoải mái như LX570 đi được đã hay tính :D E dân mua bán xe và cũng từng mua lại mấy con LX570 rồi, nhà họ BMW - Mer - Audi k hề thiếu có khi còn cả Bentley hay RR. Em làm mua bán cũng 4-5 năm chưa thấy ai đi Lexus là kiểu giàu mới nổi hay sợ mất giá như a nói cả, tiếp xúc với họ chỉ thấy họ là dân rất giàu nhưng lại k thích khoe của, k muốn bị nhiều người để ý, sống khá khép kín và coi xe chỉ là cái phương tiện di chuyển k muốn dành quá nhiều thời gian chăm sóc nó.
Trước Tết e có mua 1 con LX570 2013 của 1 bác thủ tục chỉ trong vài tiếng, xe đi chỉ mới 16xxx miles và bác ấy lỗ cũng k ít cho chiếc xe trùm mền nhưng chả thấy kiểu kì kèo sợ mất giá, bán con LX chỉ để đổi RX350 2016 vì nhà k có nhu cầu 7 chỗ nữa thôi. Còn con RX350 2016 e đang đăng bán trên OS thì mới mua lại của chủ xe cũng lỗ đó thôi nhưng họ cũng đâu có sợ mất giá? Nói 1 giá được họ bán liền nên đừng nghĩ người đi Lexus cũng giống như người đi Toyota nếu chưa tiếp xúc với họ :)

Hạng B2
29/1/16
178
110
43
www.lexustranhungdao.com
A tìm được con LRRR Autobiography 7 chỗ ngồi thoải mái như LX570 đi được đã hay tính :D E dân mua bán xe và cũng từng mua lại mấy con LX570 rồi, nhà họ BMW - Mer - Audi k hề thiếu có khi còn cả Bentley hay RR. Em làm mua bán cũng 4-5 năm chưa thấy ai đi Lexus là kiểu giàu mới nổi hay sợ mất giá như a nói cả, tiếp xúc với họ chỉ thấy họ là dân rất giàu nhưng lại k thích khoe của, k muốn bị nhiều người để ý, sống khá khép kín và coi xe chỉ là cái phương tiện di chuyển k muốn dành quá nhiều thời gian chăm sóc nó.
Trước Tết e có mua 1 con LX570 2013 của 1 bác thủ tục chỉ trong vài tiếng, xe đi chỉ mới 16xxx miles và bác ấy lỗ cũng k ít cho chiếc xe trùm mền nhưng chả thấy kiểu kì kèo sợ mất giá, bán con LX chỉ để đổi RX350 2016 vì nhà k có nhu cầu 7 chỗ nữa thôi. Còn con RX350 2016 e đang đăng bán trên OS thì mới mua lại của chủ xe cũng lỗ đó thôi nhưng họ cũng đâu có sợ mất giá? Nói 1 giá được họ bán liền nên đừng nghĩ người đi Lexus cũng giống như người đi Toyota nếu chưa tiếp xúc với họ :)
Em sale bán xe cũng đồng ý với bác về quan điểm Kh Lexus

Hạng B1
17/7/15
91
156
33
28
Phát ngôn nông cạn.
K thể trách bác ấy được :D XH phát triển review xe, đánh giá xe...tùm lum hết nhưng toàn là những xe mới toanh công nghệ tràn ngập thì nếu so với Lexus nhiều người trẻ tuổi họ bị cái công nghệ quảng cáo làm lu mờ mà chưa nghĩ tới mục đích sử dụng :)
Ở đâu e k biết chứ ở VN những a mà đang dùng LS đối thủ của S-Class toàn là bố giá và k phải dạng vừa như giám đốc hay doanh nhân giống S-Class đâu :p

• Like
Reactions: bl3399