Thảo Luận Chung Đôi dòng về VIETMAP S1

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
bác ở trên đã có trả lời rồi ...đường xá ở Vietnam thay đổi xoành xạch mà Vietmap thì chưa có update online được nên cái này phải chấp nhận là một nguồn tham khảo thôi
Có bao giờ Bác lướt qua biển báo hạn chế 60km/h mà S1 cứ báo 90km/h chưa ?

• Like
Reactions: DUYB2 and bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Có bao giờ Bác lướt qua biển báo hạn chế 60km/h mà S1 cứ báo 90km/h chưa ?
Mình đã nói rồi ma anh, có 2 điểm biển báo 60 km/h mà VM Thoòng báo 90km/h.
Còn đường Trần Nhân Tôn- Trần Phú không có con lươn VM báo 60 km/h???
Có lẽ bước đầu cảnh báo tốc độ của VM chưa hoàn thiện, chấp nhận coi cho vui. Sau này hy vọng GTCC ổn định hệ thống biển báo, VM hoàn thiện phần mềm sẽ khá hơn
Hy vọng thôi anh.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Em mới chép phiên bản mới 31/12/2016 chưa đi xa nên không kiểm tra có đúng thực tế không? Phiên bản trước em chỉ thấy đúng khoảng 70% hoặc hơn một chút như vậy cũng tạm hài long. Em sử dung VM để dẫn đương là chính còn vụ tốc độ thì em quan sát BB, lúc nào sơ ý không nhìn BB thì theo VM mộ đoạn nhưng trong bụng cũng hơi sợ vì VM có đoạn báo sai tốc độ. Nói chung cũng tạm ổn khi dùng trên đường thiên lý.
Có bản mới VIETMAP S1 Q42016

Ngày phát hành:24/01/2017
rồi đó bác.
OK.

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Xài vietmap chán bỏ mịa, e cũng đang xài S1 đây, chậm thì thôi rồi.
Tìm location thì ít, tìm mãi ko thấy nơi cần đến, bấm 1 chữ phải đợi mấy giây. Mua xe có sẳn để cho vui thôi, chứ dẫn đường thì e xài gg map là chủ yếu.

Nếu biết xài toạ độ (XEM trong gmap) nhập vào vietmap xài ngon lành. đừng tìm location trong Vietmap làm gì.

• Like
Reactions: bacai
ncw confirmed
Tập Lái
23/2/17
36
48
18
Cái này có vẻ hay, xin anh nói cách thức để anh em biết với. Mình mới chuyển qua S1 nên chưa rành.
Cám ơn trước nha anh.
Có phải nó đây không anh?
View attachment 618335 View attachment 618332

Đúng rồi bác. Mã VM hình như là mã của VM, có dạng YAKY64YF. Còn toạ độ là long, lat dùng chung cho tất cả các loại bản đồ. Bác có thể tham khảo thêm hướng dẫn VM S1 ở đây https://www.vietmap.vn/VietMap/media/Download/File/HDSD/HDSD-phan-mem-dan-duong-VietMap-S1.pdf

• Like
Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
Vietmap bản cập nhật tháng 1/2017 cũng tương đối chính xác rồi bác, chắc tầm 95%.

Hạng F
20/9/14
6.378
13.965
113
TP HCM
Mình dùng cái S1 khoảng 2 năm rồi, thích nhất là cái báo tốc độ, chính xác khoảng 90%, đi đường không thấy biển báo tốc độ thì cứ dòm s1 mà chạy...
S1 chỉ đường cũng tốt, đến những nơi lạ có S1 tiện lợi vô cùng. Bạn mình đi cùng hay dùng Googlemap mà nhiều lúc nó chì chạy vào đường xấu, đường cấm, phải tắt đi để nhờ S1 dẫn đường...
Cái bản gốc của S1 âm thanh nhắc tốc độ rất tốt. Nhưng sau khi cập nhật, tiếng cảnh báo, dẫn đường càng ngày càng nhỏ đi!... VM nên xem xét, khắc phục điểm này...

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Mình dùng cái S1 khoảng 2 năm rồi, thích nhất là cái báo tốc độ, chính xác khoảng 90%, đi đường không thấy biển báo tốc độ thì cứ dòm s1 mà chạy...
S1 chỉ đường cũng tốt, đến những nơi lạ có S1 tiện lợi vô cùng. Bạn mình đi cùng hay dùng Googlemap mà nhiều lúc nó chì chạy vào đường xấu, đường cấm, phải tắt đi để nhờ S1 dẫn đường...
Cái bản gốc của S1 âm thanh nhắc tốc độ rất tốt. Nhưng sau khi cập nhật, tiếng cảnh báo, dẫn đường càng ngày càng nhỏ đi!... VM nên xem xét, khắc phục điểm này...[/QU
Em cũng cùng ý kiến như bác, đặc biệt em xài A 45 âm thanh nhỏ quá, không biết ông Vietmap có cách gì tăng âm lượng lên không?

• Like
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Thanks Bác em mới ra VM chép rồi chưa có dịp thử xem có chuẩn hơn phiên bản trước không?

Vietmap bản cập nhật tháng 1/2017 cũng tương đối chính xác rồi bác, chắc tầm 95%.

Cái bản gốc của S1 âm thanh nhắc tốc độ rất tốt. Nhưng sau khi cập nhật, tiếng cảnh báo, dẫn đường càng ngày càng nhỏ đi!... VM nên xem xét, khắc phục điểm này...
Tiếc nhất là mất cái đồng hồ trên giao diện.
Ko biết chừng nào upgrade được.