Thảo Luận Chung Đôi dòng về VIETMAP S1

Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
Em quẹo từ Phạm Văn Hai ra Trường Sa quẹo lại qua cầu để qua Hoàng Sa và PVH Việt Map báo liên tục 50, 60, 50, 60, 50 làm em điếc cả lỗ tai, cũng may em mở volume rất nhỏ mà còn thấy khó chịu.
Có một vấn đề khi gặp dãy phân cách cứng khoảng vài chục mét VM báo 60 khi chạy qua dãy phân cách thì báo 50 như vậy có máy móc quá không các Bác. Như vậy VM báo theo gps phải không?

Nó dựa vào GPS để biết xe đang ở đâu/đường nào, nên đi qua giao lộ/ngã tư/cầu vượt mà 2 đường có tốc khác nhau thì nó hơi "loạn" tí, ko xác định được là mình đang đi ở đường nào hehe, qua hết giao lộ thì nó báo lại theo đúng đường đó thôi

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Có bác nào mang xe ra khỏi VN chưa, sang CPC chẳng hạn, sang đó VM có sài được không?...
:3dgoidien:

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Vietmap cập nhật kém.
Sao vietmap không mở diễn đàn để cộng đồng cùng cập nhật và vietmap chỉ cần làm công tác xác minh, khi đó dữ liệu sẽ chính xác hơn và được cập nhật liên tục

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Vietmap cập nhật kém.
Sao vietmap không mở diễn đàn để cộng đồng cùng cập nhật và vietmap chỉ cần làm công tác xác minh, khi đó dữ liệu sẽ chính xác hơn và được cập nhật liên tục

Xác minh cũng cần nhân lực và phương tiện. Trong khi nếu mở diễn đàn thì khối lượng thông tin sẽ đến từ rất nhiều nguồn và có nội dung thay đổi liên tục.

VM họ không phải là một tập đoàn như Google, nên ngân sách dành cho việc xác minh đó sẽ không thể bằng Google được.

Cuối cùng, VM là sản phẩm thương mại, không miễn phí như Googe. Chính vì là sản phẩm thương mại nên khách hàng có quyền đòi hỏi cao về sản phẩm. Vậy nếu việc xác minh mà không thực hiện được dẫn đến dữ liệu sản phẩm đầy lỗi, dẫn đến kiện tụng, thì họ mất nhiều hơn được bác ạ. Vậy nên ý tưởng như của bác, VM sẽ rất khó để thực hiện được, trừ khi họ mở ra một dòng sản phẩm miễn phí để thu thập thông tin, từ đó bắt chéo dữ liệu qua sản phẩm thu phí. Đây là nguyên tắc kinh doanh.

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
VM ra khỏi VN là mù tịt...
GM offline thì cũng mù, nó chỉ dẫn đường khi online, sử dụng roaming để GM dẫn đường thì tốn kém lém...
Sygic dẫn đường offline, nhưng không phải nước nào Sygic cũng có dữ liệu bản đồ. Ở nước không có bản đồ thì Sygic cũng mù như VM...
có cụ nào biết PM nào dẫn đường offline khắp thế giới mà ngon bổ rẻ không...
:3dcuoi:

Hạng C
9/7/12
644
1.477
93
VM ra khỏi VN là mù tịt...
GM offline thì cũng mù, nó chỉ dẫn đường khi online, sử dụng roaming để GM dẫn đường thì tốn kém lém...
Sygic dẫn đường offline, nhưng không phải nước nào Sygic cũng có dữ liệu bản đồ. Ở nước không có bản đồ thì Sygic cũng mù như VM...
có cụ nào biết PM nào dẫn đường offline khắp thế giới mà ngon bổ rẻ không...
:3dcuoi:
Bạn dùng cái này xem (Marverick), có cả offline hầu hết các nước, mình đã dùng khi ở Sing, Malai rất o.k

Attachments

• Like
Reactions: jerjely
Tập Lái
13/8/19
15
2
0
42
Dùng VM phải mua bản quyền truy cập à các bác, cái androi cũ theo xe em thì có nhưng bị hỏng, e mới mua con androi 10,1 in china mới để thay có VM S1 nhưng bắt phải đăng nhập, E lại ko biết cái pass củ nên ko đăng nhập đc, có cách ko các bác. hay phải mua lại tài khoản mới vậy, Các cao nhân giúp em với.