4/4/19
26
1
8
40
Các bác cho hỏi làm sao để xài esim. Mình đang 1 cái viettel, 1 mobi và 1 vina, all in 11 pro max ^^ cảm ơn cả nhà.

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Các bác cho hỏi làm sao để xài esim. Mình đang 1 cái viettel, 1 mobi và 1 vina, all in 11 pro max ^^ cảm ơn cả nhà.
esim thì ra chỗ hãng, đem theo cmnd kêu người ta đổi thôi bác
mà bác xài 3 sim vậy mỗi lần cần gì là tháo ra lắp vào hả

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
esim thì ra chỗ hãng, đem theo cmnd kêu người ta đổi thôi bác
mà bác xài 3 sim vậy mỗi lần cần gì là tháo ra lắp vào hả

Ra trung tâm bảo nó làm esim rồi add vào thôi bạn
Các nhà mạng cho đổi online rồi, ví dụ như Viettel, bác truy cập app My Viettel rồi chọn Tiện ích > Đổi SIM. Add thông tin căn cước và xác thực khuôn mặt là xong. Phí chuyển đổi là 25k. Nhanh lắm, ko cần ra tận cửa hàng như trước nữa đâu.

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Hiện tại em dùng 1 sim cứng + 1 esim, đang tính chuyển sim cứng đó qua esim mà ko biết dùng cùng lúc 2 esim có được không nhỉ?
add 50 esim cũng được nhưng chỉ online được 1 esim cùng lúc thôi, muốn online 2 sóng thì phải 1 vật lý 1 esim

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Chuyển sang esim rồi thì cái sim vật lý cắm vào máy khác vẫn nghe gọi bình thường đúng ko các bạn?

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Vầy nha bạn:
Esim trên iOS cực kỳ có lợi, nó có lợi là nó gắn với ID của máy, 1 esim chỉ dính với 1 ID, không cách nào kick, xoá, hay disable esim trên iOS khi không mở khóa. Sử dụng esim vẫn y như dùng phôi sim thường, vẫn dùng data và nghe gọi bình thường hết.
Nếu bạn dùng iPhone chắc hẳn biết về Find my phone khá nổi tiếng của apple, giúp cho biết bao nhiêu ca tìm lại được điện thoại khi mất. Tuy nhiên, nó chỉ tìm được khi điện thoại bạn có kết nối dữ liệu di động, data. Và esim trên iOS sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề đó.
Với esim có kết nối data, điện thoại bạn sẽ liên tục kết nối data, khi mất máy thì người khác cũng sẽ không cách nào tháo sim ra được, thậm chí khi restore máy bằng itune thì sim tự động kết nối và mở data, thông tin vị trí sẽ liên tục gửi về cho bạn nếu máy đó được bật. Để bảo vệ thêm, bạn nên tắt luôn khả năng trung cập "Trung tâm điều khiển" khi trên màn hình khoá bằng cách vào Face ID & Passcode xong kéo tắt luôn để ngăn bật tắt Data.
Chỉ cần thực hiện 2 điều trên, esim và tắt control center là lúc đó bạn đã có thể tăng phần trăm khả năng tìm lại được đt khi bị mất.
Trước cũng hay gắn sim vật lý vì nghĩ bể máy rồi hết pin có thể rút sim này nọ, nhưng xài 1 thời gian thấy ngoại trừ mất máy thì mấy trường hợp đó rất hiếm khi xảy ra nên đổi luôn sim chính qua esim, máy xài 1 esim khỏe re, khay sim để trống luôn, vài hôm mua thêm cái thẻ nhớ nhét vào cho tăng thêm dung lượng.

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Chuyển sang esim rồi thì cái sim vật lý cắm vào máy khác vẫn nghe gọi bình thường đúng ko các bạn?
Không nhé, muốn dùng được thì phải đăng ký dịch vụ Multi SIM, phí đăng ký 150k thì phải, rồi mỗi tháng phí thuê bao là 25k nữa cho máy thứ 2.
Nói tóm lại một SIM có thể dùng cho 3 -4 cái điện thoại nhưng phải trả phí dịch vụ hàng tháng, chứ ko hề free nha.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Vừa đăng ký esim Viettel ngay trên app My Viettel chỉ mất 5 phút + 25k đây. Không cần cầm cmnd ra cửa hàng làm gì cho mệt. Xong mua thêm 1 sim 4G của Viettel nữa là vi vu 2 sim 2 sóng.