Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Hiện tại em dùng 1 sim cứng + 1 esim, đang tính chuyển sim cứng đó qua esim mà ko biết dùng cùng lúc 2 esim có được không nhỉ?
Không nha bạn, chỉ online được 1 esim tại 1 thời điểm thôi.

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Mình sài eSim cho số đăng ký OTP ngân hàng và các dịch vụ khác, cảm thấy nó an toàn cho mọi trường hợp: mất máy, cho mượn máy hoặc ai cố tình mượn Sim. Không thể dễ dàng lấy OTP khi mình chưa mở khóa iphone, và eSim thì không có tỉ lệ hỏng sim (rất nhỏ) nên giữ liên lạc liên tục

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Mình sài eSim cho số đăng ký OTP ngân hàng và các dịch vụ khác, cảm thấy nó an toàn cho mọi trường hợp: mất máy, cho mượn máy hoặc ai cố tình mượn Sim. Không thể dễ dàng lấy OTP khi mình chưa mở khóa iphone, và eSim thì không có tỉ lệ hỏng sim (rất nhỏ) nên giữ liên lạc liên tục
Chờ đến khi điện thoại hết pin và không tìm được chỗ sạc nha bác hehe. không OTP được :D

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Chờ đến khi điện thoại hết pin và không tìm được chỗ sạc nha bác hehe. không OTP được :D
Bởi vậy em đã luôn mang theo sạc dự phòng PD, sạc nhanh PD các kiểu.

Tập Lái
17/11/20
2
0
1
39
Từ lúc Viettel cho cài esim bằng app là xài luôn từ đó.
Kết hợp sim vật lý là sim Vina luôn
esim sóng có 1 vạch vẫn nghe gọi bình thường, hồi dùng sim vật lý 1 2 vạch khó nghe lắm.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Từ lúc Viettel cho cài esim bằng app là xài luôn từ đó.
Kết hợp sim vật lý là sim Vina luôn
esim sóng có 1 vạch vẫn nghe gọi bình thường, hồi dùng sim vật lý 1 2 vạch khó nghe lắm.
Khi đổi máy thì vô app lấy QR esim lại rồi scan lên máy khác à bác?

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Mình đã ra Viettel làm esim ngay hôm đầu tiên có thông tin chính thức hỗ trợ tại VN. Hơn 2 năm rồi.
Rất tiện, nhưng anh em nên cân nhắc, nó ngốn pin hơn xíu. Cũng ko quan trọng lắm, vì đằng nào mình cũng sạc pin ngày 2 lần.