Hạng B1
8/5/08
70
0
0
RE: Đổi Focus lấy honda civic

Ai nói CIVIC ngon hơn FOCUS, chẳng qua là thấy người ta ai cũng dùng CIVIC mà chẳng biết CIVIC là thế nào???? muốn ngon hay ko ngon thì nhìn vào mấy thằng Châu Âu nó dùng là biết , chẳng lẻ tụi CHâu Âu toàn ngu hết sao??? chẳng lẻ gần 1 tỷ dân Châu Âu là toàn đồ dỡ hơi , ngu đần nên mới dùng FORD FOCUS còn dân Việt Nam ta là thông minh nên mới dùng CIVIC.

Hạng B2
12/4/08
200
0
0
53
Saigon

Châu Âu thì nó ủng hộ hàng Châu Âu là đúng rồi. Thằng Focus/Fiesta, tuy là Mỹ, nhưng nó thiết kế target vào người tiêu dùng Châu Âu (nhỏ, gọn, an toàn, tiết kiệm, máy dầu, khí thải) nên mới có tên trong danh sách.

Ngoài ra còn phải kể đến tính truyền thống, hệ thống phân phối, bán hàng... của các hãng xe, khác nhau trên từng vùng/châu lục. Không thể chỉ dựa vào bảng thống kê đó để kết luận Focus hơn Civic, hoặc ai thông minh hơn ai.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.799
113
đây

cái này chính xác, dân bán xe máy còn in danh thiếp "chuyên mua bán xe tay ga honda hiệu Suzuki" :D, vì thế nên ở VN mà mua Focus bỏ qua Civic đc xem là dở hơi bác ạ
Trích đoạn: ChinnyPlus
Ngoài ra còn phải kể đến tính truyền thống, hệ thống phân phối, bán hàng... của các hãng xe, khác nhau trên từng vùng/châu lục. Không thể chỉ dựa vào bảng thống kê đó để kết luận Focus hơn Civic, hoặc ai thông minh hơn ai.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

xe ở nước ngoài thì đúng là xe nào cũng tốt thật-tùy tầm tiền mà chất lượng nó khác nhau. còn ở VN, bác đổi từ Focus sang Civic là sáng suốt ^^

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Trích đoạn: kanz_min

xe ở nước ngoài thì đúng là xe nào cũng tốt thật-tùy tầm tiền mà chất lượng nó khác nhau. còn ở VN, bác đổi từ Focus sang Civic là sáng suốt ^^
Em định mua BMW 318 mà cuối cùng lại chọn Civic 2.0 đó bác.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.478
2.239
113
48
TP.HCM

Focus có số má ở Châu Âu, nhưng ở Vn mình lại là hạng tép riu! Hổng lẽ mấy người mua Civic điên hết? Hổng lẽ mấy người mua Focus là thông minh? Hổng lẽ mình nên hông giống ai? Nhức đầu quá, thôi em mua Civic :D:D

Hạng B1
27/3/07
77
21
8

Cái này mỗi người 1 ý, ai cũng bảo vệ quyết định của mình, tui nghĩ bác @bphai80 nên đi thử cả 2 chiếc thì có quyết định chính xác hơn. À mà, Focus 1.8MT nghe nói còn 27k$

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Cái này cũng tùy sở thích, thị hiếu của người tiêu dùng thôi, các bác đừng có cho là FC ngon hơn Civic hoặc ngược lại >>> vào bến sớm thui :).

Vì đa số ý kiến của gia đình bác bphai80 chọn Civic thì đành chịu vậy :(

Hạng F
8/8/06
6.456
21.055
113
40

Trích đoạn: phucminh

Cái này cũng tùy sở thích, thị hiếu của người tiêu dùng thôi, các bác đừng có cho là FC ngon hơn Civic hoặc ngược lại >>> vào bến sớm thui :).

Vì đa số ý kiến của gia đinh bác bphai80 chọn Civic thì đành chịu vậy :(
Bác này chỉ được cái nói đúng,Chưa chắc xe nào hơn xe nào đâu.Người VN mình chọn xe không như người nước ngoài đâu.Quan trọng là người Vn mình chọn xe theo số đông chứ có mấy người mua xe nào yêu cầu nhân viên phải giải thích cặn kẻ nhưng thông số kĩ thuật xe đâu.Trừ anh em OS mình thôi.

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Civic nếu bác mua Focus thường còn Focus S thì cực chuẩn