Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: Đổi Focus lấy honda civic

Trích đoạn: bphai80

Nghe ai bây giờ các bác hịc hịc khổ cái thân em
Nhiều khi cứ ngồi nghe tư vấn rùi chẳng biết phải mua con gì...:D Giống như em có thằng bạn, chẳng biết có xiền hay không, cứ alo nhờ tư vấn từ con Matiz đến E280....bi giờ mà thấy nó alo thì em chẳng dám bắt máy nữa:D
Thôi, có đủ xiền rồi, bác thích con nào thì múc con đó, mua cho mình chạy mà:)

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Nghe ai bây giờ các bác hịc hịc khổ cái thân em

Đặt cọc rồi thì bác múc luôn đi, lăn tăn làm gì nhiều, 2 cái xe đó nó cũng làng nhàng như nhau thôi mà, bác đi vài năm sau biết đâu khi đó focus bán lại còn dễ hơn civic. Lên đây mà hỏi chọn cái nào thì 3 năm sau vẫn chưa thể quyết định được đâu bác ơi.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

mua Focus thì nên lấy S 5 cửa ko thì thôi bác ạ, em khuyên chân tình :) sedan và hatchback em đều chạy rồi, hatchback hơn nhiều :)

Hạng B1
28/5/08
50
0
0
38

Đúng rồi, bác nên lấy con Focus S hatchback là tốt nhất. Chứ đừng nên lấy 1.8 MT/AT gì.
Còn việc gd bác thích thế nào là tùy họ, vì bác lái chứ có fải gd bác lái đâu, nên việc mua xe theo ý mình và cảm nhận được cảm giác lái sau vôlăng xe mình thích là rất quan trọng miễn sao bác hứng thú với xe mình thích, còn hơn fải ngồi sau vôlăng chiếc xe mà ko theo ý thích của mình. Bác đừng nên theo số đông, vì dân VN mình chuyên gia vậy mà.
Bác thích xe nào múc xe đó thôi. Lời khuyên chân thành của em, đúng tâm lý người ngồi sau vôlăng thôi.
Chúc bác may mắn và sớm có xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/5/08
70
0
0

Bác được cái nói đúng , trước đây ai cũng nói là Laser hao xăng, chất lượng như xe Trung Quốc :) mà giờ thấy người ta lại đi lùng mua lại FORD Laser , giờ thì khen nó là quá bền ???? Bởi thế em thấy đa số dân VN mua xe là theo phong trào , kiến thức về xe quá hạn hẹp phải nói là ko biết gì về xe , con mắt phân tích cái đẹp thiếu thẩm mỹ, học đòi thấy người ta CIVIC thì mình cũng CIVIC , chứ cũng chẳng bao giờ biết các thông số kỹ thuật của nó , cái đẹp của nó là thế nào, cái dỡ của nó là thế nào, thấy người ta nói FORD hao xăng thì cũng hà dzua theo là FORD hao xăng , giờ thấy người ta nói FORD laser bền thì nói UHM FORD LASER bền, thấy người ta nói FOCUS xấu mà chả biết nó xấu chỗ nào đúng là noob!!!:mad:
Trích đoạn: tuanle

về đoạn bán lại không biết đâu mà lần, trước đây Laser có ai khen đâu, nay đổ xô mua lùng xe cũ, có chiếc bán tới 24k thì theo các bác thế có đc giá không, đơn giản người ta đã thấy nó ngon.

thực ra em đi xem Civic cơ, em công nhận là em kết cái nội thất của nó, nhưng cay mũi cái vụ "đặt" và "chờ" nên quay sang xem FC, giá tốt, xe có ngay, múc liền, cảm giác lái thì khỏi nói, hôm đi VT em cua một phát từ đường vào bò sữa LT ở vận tốc 50km/h, phải nói là ...khó tả, vừa sợ vừa sướng :D

Hạng F
5/3/05
8.717
73.253
113
đây

đổi civic khó lắm, hay bác đổi cọc làm Focus 2.0 luôn đi, chấp nhận điếc tai một tí, khổ thế, civic có lỡ lăn quay giữa đường cũng đỡ bị gia đình ca thán hơn Focus hỏng máy lạnh, định kiến đáng sợ, em sướng hơn bác, xe mua cho gia đình, tiền của gia đình nhưng em luôn đc quyết định :), vì em bảo em tham gia OS nên em có căn cứ để chọn

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Lấy Civic đi bác. Em không so sánh về kỹ thuật. Em chạy FC 2.0At cũng được hơn 1 vạn rồi. Xe cộ thì cũng Ok thôi, tầm tiền đó là ngon rồi. Mỗi tội mình chơi đâu hay bị lộ lắm. Chạy CV trà trộn vào đám đông dễ hơn. Chân tình đấy;)

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

Iem cọc em FC 1,8 MT rùi nhưng gia đình không thích bảo sang honda civic vậy bác nào đặt em civic 1.8 MT rùi mà lại thích FC thì đổi với em cho đỡ phải rút tiền đặt coc hoặc bác nào đặt FC thì làm luôn xuất của em giá xe đã lên nhưng em vân dc giứ giá 28.000$

Sau đây là một vài dòng nhận xét của em, hy vọng giúp ích cho bác:
- Cảm giác lái và tầm quan sát khi lái: Focus hơn.
- Thiết kế nội ngoại thất: Civic hơn (trừ Focus S về ngoại thất).
- Trang thiết bị: như nhau (mỗi loại có thế mạnh trang bị riêng của mình). Tuy nhiên, cả 2 loại MT của F và HD đều bị cắt nhiều option.
- Máy móc: công nghệ giờ như nhau cả. Focus có thêm cảm biến chân ga.
- Hao xăng: tuỳ vào người chạy, mỗi người mỗi ý. Nói chung là như nhau.
- Đỡ bị điếc tai nếu xe hỏng hóc: Civic hơn.

Vì vậy, nếu bác mua vì gia đình và lượn trong thành phố thì nên chọn Civic. Còn bác thích cảm giác vi vu sau tay lái và phải "cày" thường xuyên thì bác nên chọn Focus.
Là em, em sẽ cố thêm tí nữa mà múc con Focus S cho nó sport (vote cho e này):D

Hạng B2
10/3/06
116
0
0
CAMPUCHIA

Rất cám ơn các bác em sẽ quyết định chúc các bác luôn mạnh khoẻ hạnh phúc lái xe an toàn:):)

Tập Lái
11/5/08
24
0
0
otosaigon.com

từ focus 1.8MT lên focus S cũng là 1 vấn đề đấy chứ,cũng mất gần 10k chứ bộ.thôi bác đã lỡ đặt cọc rồi thì lấy đi bác.em thi vote cho thằng FC bởi vì em thích cảm nhận tay lái hơn,civic thi đẹp thật nhưng em thích về cái cách âm của nó(chán bỏ xừ).FC chạy sướng lắm đấy,FC 1.8MT mà em cũng chạy lên được 180km/h,máy bốc lắm.mong bác co sự lựa chọn chính xác