Hạng D
25/10/20
1.545
14.816
98
56
rồi 2 lane, xe nào cũng chạy 80 mà xe sau cứ nhao nhao đòi vượt thì sao anh trai
Ý của Osin là THUỐC cho nó vượt để bị bắn chắc ???????????:D:D:D:D Nếu vậy, me tới gần cam, né cho nó vượt, chơi vậy mới máo ! mà còn được xem là QOLL !!:D:D:D

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Ý của Osin là THUỐC cho nó vượt để bị bắn chắc ???????????:D:D:D:D Nếu vậy, me tới gần cam, né cho nó vượt, chơi vậy mới máo ! mà còn được xem là QOLL !!:D:D:D
Tuỳ, nếu lane phải trống mà bác tư không thích vào thì tuỳ vào bác, vì luật VN chưa ra.
Vậy thôi chứ không thì em qua ...nước ngoài mà ở vậy .

Cho bác biết ở bên nầy nó qua phải, sau đó làm đuôi cá, cắt đầu bác, và chạy từ từ ... Đó là nó hiền.
Còn mà làm hơn nửa thì bác sẽ ....không giử khoảng cách an toàn..khi nó nhá thắng và thắng lại, nhất là mấy xe mạnh mà ghẻ ...tức là hủi không sợ ghẻ ...là mình bị lỗ ngay

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Em nhớ cách đây 4 năm đi học bổ túc tay lái cũng vậy lái 70-80 ở làn 120 thì thằng thấy nói cứ đi bình thường thằng nào bóp kèn hay đá đèn cứ kệ mọe nó đường của mình mà :)

Tôi thường chạy cao tốc, tôi rất dị ứng với những xe chạy chậm ôm làn trái. Nhưng nếu họ chạy trên 60km/h thì chả làm gì được họ . Canh tốc độ và khoảng cách xi nhan sang làn vắng xe để vượt thôi !! Đây là văn hóa lái xe chứ không vi phạm luật.
Do vậy, Thầy trong trường hợp này nói không sai. Hơn nữa, đang tập lái trên cao tốc thì hạn chế chuyển làn đúng rồi.... nguy hiểm bỏ mẹ !!

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Đường dẫn tối đa 80, nếu set cruise 80, mình cứ chạy đúng, thằng nào muốn vượt, vào trong mà vượt !!!!!!!!!!
Anh quên rằng là có nhiều loại xe họ chạy trên tốc độ quy định đc mà hả: xe cứu thương, xe cảnh sát, đoàn xe ưu tiên! Nếu mà ai cũng đi bên phải và chỉ vượt bên trái thì tình trạng giao thông sẽ luôn ổn định và không bị kẹt hoặc tình huống xảy ra va chạm sẽ giảm đi rất nhiều! Thật sự mà nói thì .... thôi kệ, tới đâu thì tới, ai nghe, ai hiểu thì tốt cho bản thân, không thì thôi, chả ảnh hưởng đến mình nhiều, chỉ bực bội chút xíu khi gặp phải những thành phần cố chấp ngáo ngơ đi trên đường thôi!
Hoan hỉ hoan hỉ

• Like
Reactions: Nguyễn and Osin
Hạng D
6/3/08
3.923
7.727
113
Sàigòn
Kết luận là Luật như Lol, bộ GT như shit, dân ý thức như cccc, còn Csgt thì tham lam ngu dốt.
Cả mớ cộng lại thì chỉ có chửi nhau cho sướng mõm chứ giải quyết đc gì đâu?
Còn ai ko dính cú chửi của bác đâu?

• Haha
Reactions: Osin