Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
hcivic nói:
Bữa nay mới nghiên cứu bài này của bác Thiết.Con đèo dốc này thật là dễ nể về độ dốc -hẹp và quanh co gấp khúc đó bác!Em sợ...nhưng cũng lại thấy muốn "nếm" quá!Asia của bác lên được,chẳng lẽ Asia của em thì không? :)Nhưng rõ ràng là với khỏang cách 38km lên dốc liên tục thì mỗi xe cũ của Xóm ta nên mang theo 1 bình 5L nước tinh khiết Aquafina và phải có một cặp CHÊM BÁNH nha các bác![8|]

@Xe_vohai:bác xin tracklog của bác Thiết để mai mốt chạy theo đó sao?Bác chỉ dùm cách "chạy theo vết xe cũ" này với nha!;)

Em xin mà chư thấy bác @thiết gởi. Sử dụng đơn giản lắm, bác mở bản đồ ra, load cái tracklog lên thì nó sẽ có những đường màu đỏ đánh dấu đường đã đi, bác bắt tính hiệu GPS nó sẽ chỉ vị trí bác đang đứng, bác đi theo vết màu đỏ đó là đúng đường. Nếu bác Thiet có ghé thăm ai đó tại đâu đó thì bác cũng vào chào hỏi xin nước uống rồi đi tiếp :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
@Bác Xe-vohai : Bác không ghi địa chỉ mail nên mình không gửi được.
Ước gì OS có 1 cái "kho" chung để Up/Down thì tiện cho ae quá.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Mr.Thiet nói:

Bác khởi xướng thành lập "cái kho" ấy đi bác.Em nghĩ là cái kho ấy sẽ tồn tại hữu ích trong mục "lớp vi tính tình thương" của OS chứ nhể?:)
Hoặc là bác Xe_vohai đảm nhiệm việc này được chứ!:D

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Mr.Thiet nói:

Kính bác, trong lúc chờ một kho chính thức thì các bác gửi vào mail: [email protected], password khi cần lấy ra thì các bác hỏi anit hoặc em

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Thật ra thì các 4R liên quan IT hay có "kho". OS,chắc là nghĩ không ai gửi 4B vào "kho" nên chưa có. Gửi qua mail thường hạn chế dung lượng,chậm và cũng bất tiện. VD như bác Nguyenhunganh...làm bản đồ bằng "Google map maker" chạy Ozi GPS khá tốt ,tổng dung lượng đến thời điểm này cũng chừng vài chục MB...Nhiều ae hỏi xin. Nếu cứ mail cho từng người thì cũng oải..!
@ Xe_Vohai: Mình gửi tracklog cho bác rồi.

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
hcivic nói:
Mr.Thiet nói:

Bác khởi xướng thành lập "cái kho" ấy đi bác.Em nghĩ là cái kho ấy sẽ tồn tại hữu ích trong mục "lớp vi tính tình thương" của OS chứ nhể?:)
Hoặc là bác Xe_vohai đảm nhiệm việc này được chứ!:D

Vụ này em kô rành, kô nhận được đâu HT à. Muốn có nơi để up theo tìm hiểu em được biết phải mua, giá đâu vài trăm thằng Mỹ, còn loại dùng free thì tải chậm lắm và kô ổn định nữa.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hay là gửi lên trang www.mediafire.com giống như cho bà con down nhạc vậy ?Bao giờ nó buồn nó nghẻo thì đành chịu...

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
Mr.Thiet nói:
Thật ra thì các 4R liên quan IT hay có "kho". OS,chắc là nghĩ không ai gửi 4B vào "kho" nên chưa có. Gửi qua mail thường hạn chế dung lượng,chậm và cũng bất tiện. VD như bác Nguyenhunganh...làm bản đồ bằng "Google map maker" chạy Ozi GPS khá tốt ,tổng dung lượng đến thời điểm này cũng chừng vài chục MB...Nhiều ae hỏi xin. Nếu cứ mail cho từng người thì cũng oải..!
@ Xe_Vohai: Mình gửi tracklog cho bác rồi.

Em đã nhận được file bác gởi, có cả tracklog chuyến đi Đambi và đường ven biển ra Cam Ranh nữa, cám ơn bác nhiều :)