Thảo Luận Đổi xe I10 - tiếc?

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Vâng cũng bé .nhưng đi lâu cũng thích thay đổi .6 năm rồi .rao bán không ai hỏi thôi kệ để đi luôn .em cũng đi hàng ngày nên thấy xe bé tiện hơn

• Like
Reactions: thietbiloc
Với mức 18l thì thôi, nhường cái đẳng cấp lại đi ỉn ghẻ 11l cho lành :)
Còn dịch vụ nghe Gạch đít sợ vãi lái, e lấy để lâu lâu về quê, đăng tăm tia 1 em 2006 giá 450 ko biết có bị hố ko :)

em nghĩ Grandis 2006 giá 450tr với xe đàng hoàng là ổn quá rồi bác ;)
trước Tết xe Grandis 2005 trong hội Mít giao dịch toàn 510-530tr ko à bác

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
em nghĩ Grandis 2006 giá 450tr với xe đàng hoàng là ổn quá rồi bác ;)
trước Tết xe Grandis 2005 trong hội Mít giao dịch toàn 510-530tr ko à bác
Bởi vậy Gạch đít bằng giá Ỉn ghẻ nên hơi ngại, sợ bị thuốc :)
So với Ỉn 2006 thì đúng là 1 trời 1 vực, mà giá bằng nhau mới đau :)

Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
Em đi làm hàng ngày bằng Morning. Mấy lần đi xa, đi đông người, có chở đồ thì xe nhỏ bất tiện. Đổi Morning lên Zinger, Grandis rồi bây giờ hàng ngày đi làm bằng xe máy nè bác. Xe lớn đi làm chỉ một người thì phí, xoay trở kém linh hoạt, xăng cộ chi phí cũng cao hơn.
giờ làm lại con morning để dành đi làm đi bác, xe lớn để lâu lâu đi chơi:3dcuoi:

• Like
Reactions: thaytulangman
Bởi vậy Gạch đít bằng giá Ỉn ghẻ nên hơi ngại, sợ bị thuốc :)
So với Ỉn 2006 thì đúng là 1 trời 1 vực, mà giá bằng nhau mới đau :)

giá Grandis = Innova thì thật đúng là đau lòng cho Mitsubishi quá!

giờ làm lại con morning để dành đi làm đi bác, xe lớn để lâu lâu đi chơi:3dcuoi:

em cũng đang mong mỏi nè bác

@thietbiloc: em nghĩ bác cứ đi i10, cần thì thuê chiếc xe lớn khi nào cần đi xa sẽ tiện hơn

Hạng B2
4/4/14
261
146
43
Em chạy i10 đã 5 năm với 45000km và hoàn toàn hài lòng với việc di chuyển hàng ngày trong thành phố.

Nhưng lâu lâu cũng hơi bất tiện khi đi xa hoặc khi có thêm người. Mỗi lần muốn rủ bạn bè đi ăn uống lại phải kêu thêm taxi.

Hôm qua ghé Suzuki xem em Ertiga, đang giảm giá còn khoảng 600Tr tổng thể tới biển số.

Đang phân vân không biết có nên đổi xe lúc này.

Em xin các bác một ít ý kiến.

Chân thành cám ơn!
Nếu có đk em nghĩ bác lên Ertiga cũng được, Ertiga giờ ngoài đường nhiều rồi, Ertiga nhìn dễ thương, dài có 4m3 nên cũng linh hoạt, cái quan trọng là máy 1.4 nên cũng k hao xăng lắm. Hôm T7 tuần rồi em chạy thử Ertiga bốc lắm, thích ghê. Máy suzuki thì khỏi chê chỉ lăn tăn đồ phụ tùng thôi. Trước ông anh em có con Su Wagon chạy ngon lắm, 2007 ổng tiễn Wagon lên civic, lúc đó em chưa biết lái xe nên k biết quý, lúc biết lái rồi thì tiếc hùi hụi, Su k chú ý bền ngoài nhưng nội thất thì k chú nào bằng, giờ tìm mua lại đâu còn chiếc ngon nên e đành ngậm ngùi spark cùi :(
Nếu bác có đk nhiều thì giữ i10 lại rồi làm luôn chú Ertiga là đẹp nhất, còn ít đk hơn thì làm Ertiga. Thấy ông anh mới quăng civic cho ô già rồi lên M3 AN e cũng tìm M3S mặt cười mấy bữa nay nhưng đến khi thử Ertiga em lại lăn tăn, rõ khổ thân hixhix :(
À nếu bác co tiễn i10 thì cho em xin cái giá nhé :) e tìm xe giúp thằng bạn, tối ngày nó tăm tia con spark cùi em hoài hihi. Tks bác !

• Like
Hạng B2
1/12/13
216
132
43
Đà Nẵng
Em chạy i10 đã 5 năm với 45000km và hoàn toàn hài lòng với việc di chuyển hàng ngày trong thành phố.

Nhưng lâu lâu cũng hơi bất tiện khi đi xa hoặc khi có thêm người. Mỗi lần muốn rủ bạn bè đi ăn uống lại phải kêu thêm taxi.

Hôm qua ghé Suzuki xem em Ertiga, đang giảm giá còn khoảng 600Tr tổng thể tới biển số.

Đang phân vân không biết có nên đổi xe lúc này.

Em xin các bác một ít ý kiến.

Chân thành cám ơn!
https://www.facebook.com/groups/Grandi10VN/
vào Hội đi bác :)

• Like
Hạng B2
26/12/14
143
55
28
33
Mai rảnh ghé lái thử con Accent nha bác sẵn làm ly cafe với em luôn nhé:3dgoidien: