Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.228
113
www.phindeli.com
Nhà phố riêng lẻ, nếu để làm, ai cũng có thể làm được (em đã nói cái này từ 6 năm trước ở CNL),
nếu thực sự yêu nghề xây dựng, có vài điều kiện để làm dần lên thì nên bỏ.
Phét ơi

Thế bây giờ em có miếng đất đẹp, em xây 1 căn nhà phố cho em ở, em sẽ thuê thầu nào xây cho em?

1/11/15
693
15.793
173
32
Phét ơi

Thế bây giờ em có miếng đất đẹp, em xây 1 căn nhà phố cho em ở, em sẽ thuê thầu nào xây cho em?

em cam kết là không làm Nhà phố.
nếu thêm điều kiện, em vẫn mua nhà thô của dự án, em sẽ chỉ làm hoàn thiện bên trong.

1/11/15
693
15.793
173
32
Em sẽ thuê ai làm hoàn thiện cho em?

em quen nhiều người trong ngành xây dựng, với lại em biết xem bản vẽ, hiểu hợp đồng thi công, chủng loại vlxd, đơn giá vlxd, chi phí trực tiếp cho phép, trình tự thi công... thì đâu có gì khó để đi đến thống nhất hợp đồng, chuyển tiền tạm ứng, cung cấp shopdrawing cho bên thi công, kiểm tra và nghiệm thu thi công.

1/11/15
693
15.793
173
32
nhiều câu hỏi, nhiều topic của các anh CNL đưa lên đây đều xuất phát phần nhiều từ nghi ngờ Nhà thầu, từ những việc lo lắng đến cách làm việc của Nhà thầu... chứ nếu đi mua 1 cái xe hơi cũng cùng giá trị tương đương xây căn nhà, các ảnh đâu có cơ hội để hỏi nhiều thứ như vậy đâu.
(đấy là cái thiệt thòi của Thầu Nhà phố)

Hạng B1
12/10/18
61
2.331
83
46
em quen nhiều người trong ngành xây dựng, với lại em biết xem bản vẽ, hiểu hợp đồng thi công, chủng loại vlxd, đơn giá vlxd, chi phí trực tiếp cho phép, trình tự thi công... thì đâu có gì khó để đi đến thống nhất hợp đồng, chuyển tiền tạm ứng, cung cấp shopdrawing cho bên thi công, kiểm tra và nghiệm thu thi công.
Ngòai e ra còn ai làm nửa ko, giới thiệu a 4 đi

1/11/15
693
15.793
173
32
Ngòai e ra còn ai làm nửa ko, giới thiệu a 4 đi

bạn em có hai đứa vẫn làm xây dựng, nhưng hay làm vốn ngân sách, nợ đìa ra, chán lắm.
thực sự là để làm được đáng kể trong ngành xây dựng, cái cần là sức khỏe, công suất làm việc... mà cái này không phải ai cũng may mắn có được.