Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Ở top trên của thế giới văn minh mà mới có 61% không mua xe dầu !
Còn ở VN trong top đáy của thế văn minh thì điều đó chẳng có ý nghĩa gì cả !!
Kết luận: Xe máy dầu không chết, có chết cũng chết dần dần và khoảng trên 100 năm nữa mới có thể bị tuyệt chủng - đó là trong trường hợp công nghệ xe dầu đứng yên hoặc người ta không đầu tư cải tiến nó, còn nếu nó được đầu tư nghiên cứu để khắc phục điểm yếu về khí thải thì nó sẽ vẫn song hành cùng máy xăng !!!

Hạng B2
24/2/16
124
101
43
SG-LA
Mình cũng thích xe chạy xăng hơn, chạy dầu nó đc cái tiết kiệm chi phí vì dầu rẻ hơn xăng nhưng đi kèm đó là 1 đống nhược điểm:
*Chi phí sửa chữa cao vì máy dầu cần độ chính xác cao
*Dơ
*công suất ko cao
*ồn
*một số xe khí thải bị hôi
...còn gì nữa ko nhie
Bạn đã đi qua những xe máy dầu nào rồi?
*Dơ, *Công suất ko cao, và *Ồn như bạn đưa ra có lẽ là xe máy cày, xe tải hay là xe gì vậy?

Hạng C
20/7/14
733
651
93
Bình Thạnh - TpHCm
Mình cũng thích xe chạy xăng hơn, chạy dầu nó đc cái tiết kiệm chi phí vì dầu rẻ hơn xăng nhưng đi kèm đó là 1 đống nhược điểm:
*Dơ
*công suất ko cao
*ồn
...còn gì nữa ko nhie
Vâng đó là bác không kinh doanh

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
*Dơ
*công suất ko cao
*ồn
...còn gì nữa ko nhie
Google không tính phí.vui lòng cập nhật lại kiến thức về xe . Nếu bạn chưa từng sở hữu 1 chiếc xe

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
14/8/16
1.836
2.218
113
39
Google không tính phí.vui lòng cập nhật lại kiến thức về xe . Nếu bạn chưa từng sở hữu 1 chiếc xe
Đời không có gì là không tốn phí nha bạn! Google càng không phải là free! Cập nhật lại kiến thức nhé!
Trên này không ít người có trình cao! Nói chuyện kiêm tốn chút đi!

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Ở Châu Âu đang dần chuộng xe hơi điện rồi nên dầu hay xăng thì tương lai cũng sẽ ế dần mà thôi :D

Hạng C
12/1/15
671
456
63
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bạn đã đi qua những xe máy dầu nào rồi?
*Dơ, *Công suất ko cao, và *Ồn như bạn đưa ra có lẽ là xe máy cày, xe tải hay là xe gì vậy?
FT, Ford Everest 2.2 2017,... và đc diện kiến hàng tá xe máy dầu rồi bác, thằng nào cũng ồn, và em ko có ý định sở hữu xe máy dầu, đc cái ra momen xoắn cao để tải nặng thôi

• Like
Reactions: quangduy1611
Hạng C
12/1/15
671
456
63
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đang sở hữu bác ơi, và mình chưa bao giờ có ý định mua xe dầu dù nó rẻ hơn vài chục hay vài trăm, mình đang từng tiếp xúc với hàng tá xe máy dầu rồi (xe dân dụng nhé ko phải xe tải đâu), quen đến mức chiếc nào lướt qua em biết ngay máy xăng hay dầu đó bác, máy dầu tiên tiến cỡ Hyundai hay Ford em vẫn còn thấy khó chịu. Ko phải đơn giản mà bây giờ ngta dần dà chuyển máy xăng thành bản cao cấp hết, số ít hãng vẫn dùng máy dầu cho bản cao cấp như Santa Fe hay Sedona hay Sorento, bởi vậy ở EU xe dầu bị kiểm soát rất ngặt nghèo, thậm chí bận hạn chế và cấm bán 1 số dòng

Chỉnh sửa cuối: