Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà
Sao em chẳng thấy bác nào bình luận ưu khuyết điểm của em nó so với động cơ của TOY, HON, MIT...Cũng kết em này lắm nhưng em vẫn còn lăn tăn...

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
RE: Động cơ Duratec VS TOY, HON, MIT...

Bác giới thiệu vài loại xe hiện nay ở VN có Duratec mà pác tính mua để anh em pình lựng cho pác. Chứ bác nói chung chung thế biết bác muốn mua gì ???

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Trích đoạn: dkhoi

Bác giới thiệu vài loại xe hiện nay ở VN có Duratec mà pác tính mua để anh em pình lựng cho pác. Chứ bác nói chung chung thế biết bác muốn mua gì ???
To bác Đại Ca Khói, Em đang muốn nói đến Ducatec của em Fò cụt S đó bác. Mà hình như chỉ có hãng Ford mới có loại động cơ này.

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Động cơ Duratec là loại động cơ đúc bằng nhôm thôi bác, không có gì hấp dẫn đâu :D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: xephaoma

Trích đoạn: dkhoi

To bác Đại Ca Khói, Em đang muốn nói đến Ducatec của em Fò cụt S đó bác. Mà hình như chỉ có hãng Ford mới có loại động cơ này.
Động cơ Ducatec chỉ được là nhẹ và giải nhiệt nhanh do đúc bằng hợp kim nhôm thôi không có gì đặc biệt lắm. Nhiều khi còn làm giá thành xe tăng cao. Chính vì thế cũng khó so sánh với các hãng khác do mỗi hãng chạy theo một công nghệ khác nhau nhằm mục đích khác nhau cho từng dòng xe nữa.
Về kiểu dáng thực sự xe Focus S hiện nay tại VN không có dòng xe tương tự để so sánh. Nhưng do Ford quá đề cao chiếc này nên đưa ra giá không hợp lý tại Việt Nam.

Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Động cơ chỉ là một phần nhỏ cấu thành nên chiếc xe thôi bác. Không giống như xe máy.
Chiếc xe hơi chạy sướng phụ thuộc nhiều vào tỉ lệ phân bổ trọng lượng lên các bánh xe, hệ thống giảm xóc,
khung xe hơn là động cơ.

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Trích đoạn: toyotaprevia1995

Nói chung là kg có loại động cơ nào tốt và cũng kg có loại động cơ nào tệ,tốt hay tệ là do vào cảm nhận của chúng ta thôi
Bác nói thế này không được rồi,

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Nói cảm nhận là nói về cảm giác lái , về tâm lý của người sử dụng khi vận hành chiếc xe . còn nói về động cơ là nói về các thông số kỷ thuật rất rỏ ràng của nhà SX nên không có khái niệm chung chung như : xấu tốt tệ,...