Hạng B2
9/5/12
220
25
28
39
Các bác cho em hỏi ngu phát Hybrid là gì vậy? Em cũng mới bon chen xe cộ thôi nên chỉ mấy dòng trong nước thì biết chút chút chứ gì mới là em chưa cập nhật hết đc

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Đúng thế anh k đủ tầm với chú mày, chú mày nên đem công trình nghiên cứu chứng minh xe Hybrid tiêu thụ 43L/100km để bảo vệ luận án tiến sỹ vật lý tại ĐH Havard
Đừng rảnh thế bác, con đom đóm chỉ sống được 3 mùa xuân hạ thu đã chết thì nó khẳng định thế gian này không có mùa đông là đúng với nó, bác cãi làm gì.
Quay lại con xe Cross HV, em nghĩ tạm thời nếu mua cũng chỉ vì cái êm ái, tiết kiệm, bốc, cho đến trước khi thay pin. Hi vọng trong 10 năm tới thị trường xe hybrid Việt Nam lớn mạnh thì tư tưởng sẽ thay đổi nhiều, có chính sách hỗ trợ thì lúc đó không sợ cái vụ thay pin nữa.
Con xe Klara em mua ngay thời điểm đầu toàn bị chê, giờ em chạy 8000km mà pin chưa hư hao chút nào, nói ra không ai tin. Đơn giản là em gắn cơ chế sạc 80-90% là dừng và pin xuống 20-30% là sạc. Như vậy giá 35 củ ban đầu là cũng lời lắm rồi. Với dân kỹ thuật thì mấy cái vụ chai pin không phải là vấn đề nếu biết sử dụng đúng cách. Còn với phần đông cứ xài tẹt ga thì ba bữa là tèo thôi. Tiếc là em chưa đủ điều kiện lên đời Cross HV, hẹn em nó sau vậy, giờ chỉ có lấy tiền mua đất là ngon.