Hạng B2
5/7/13
59
4
8
Ko thích! một ngày nào đó nó hư tăng áp giống như người nhện mất áo giáp thì nó chỉ là một con bánh bèo vô dụng:D
Hư thì sửa chứ đời nào để thành bánh bèo ông ơi :D
Toyota còn không biết bao giờ đc sửa cơ

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Hư thì sửa chứ đời nào để thành bánh bèo ông ơi :D
Toyota còn không biết bao giờ đc sửa cơ
Các bác an tâm, giờ này công nghệ tăng áp đã là công nghệ lỗi thời so với E hoặc Hybid rồi. Cho nên mấy cái tăng áp giờ này bền lắm. Hãng cũng có quy trình bảo dưỡng tăng áp khá tốt, các bác chớ phân vân. Hư thì sửa mà hư quá thì thay thôi. 1 bộ tăng áp cũng rẽ mà.
Cơ mà nó không ngon như quảng cáo đâu nha.

Hạng B2
25/5/12
82
6
8
Toyota nó mà sản xuất xe giá rẻ cho mấy ông. Mơ đi, Đaihatsu cả, động cơ này mới ra chưa biết thế nào đâu. Mấy ông Nhựt Bổn làm động cơ hút khí tự nhiên thì được chứ turbo còn là ẩn số
Không đủ tiêu chuẩn thì chắc Toy dễ mà cho ra thị trường? bác viết còn Terios không, máy bền vô đối bác ạ :D

Hạng B1
13/11/13
143
5
18
hôm bữa cách đây mấy ngày, e có xem 1 cái video của kênh mê xe về chiếc raize này, kênh đó có vẻ xoáy sâu vào những "lầm lỗi" của con xe (rung, chao khi chạy nhanh, vv) nên giờ xem lại cái vid đã bay màu...ko biết thiệt ko hay kênh đó anti toyota.
Em nói thật với bác, đòi hỏi gì ở 1 xe hạng A: êm ái, khả năng bứt tốc tốt, vỏ dày, cách âm mê ly??? Em cũng xem video đó rồi. Mê xe mang tiếng là kênh đánh giá xe nhưng đánh giá con xe 500tr như kiểu đang ngồi Mer, Porche, Lexus, cái gì cũng đòi hỏi, rồi soi mói từng tý ty. Có rất nhiều cách để tạo sự khác biệt giữa các kênh nhưng k phải mang con xe 500tr ra để bảo vỏ mỏng, ồn, rung với các con xe cao hơn. Mà chủ kênh đó đi xe Hàn, nghe nói thắng cuộc thi gì đó của Kia tổ chức nên cũng dễ hiểu.
Chứ tầm giá 500tr - 600tr này con nào cũng như nhau cả thôi bác. Accent, City, HRV, Seltos... Chẳng có xe nào hoàn hảo 100%, nhưng cái gì tốt thì khen tốt, phù hợp với ai thì người đó mua.
Bác xem Tipcar, Vietnamroadtrip đo tiếng ồn, khả năng tăng tốc của xe này đi, sẽ thấy cái nhìn khác.

Hạng B1
17/12/13
81
5
8
Tôi khuyên ae sau khi xem xong chỉ nên vỗ tay hoặc OK hoặc lẳng lặng đi ra. Đây là bài lọc mem, ai láo nháo ad block ráng chịu. :D :D :D :D
Có thấy gì đâu bác nhỉ, cũng đang hóng lái thử em này, mấy nay rần rần :D

Hạng B1
26/9/13
51
6
8
Xe đi phố là chính nên cứ ngon ở khoảng dưới 60km/h là tốt rồi. Còn ai hay đi cao tốc và thích chạy tốc độ cao thì mua con này làm quái gì?
Nhiều người nhầm lẫn khái niệm xe đô thị và xe off-road lắm ông, 1.0 Turbo nhưng yêu cầu leo đèo, lội suối. Còn cao tốc thì ok

Hạng B2
28/8/13
613
5
18
hôm bữa cách đây mấy ngày, e có xem 1 cái video của kênh mê xe về chiếc raize này, kênh đó có vẻ xoáy sâu vào những "lầm lỗi" của con xe (rung, chao khi chạy nhanh, vv) nên giờ xem lại cái vid đã bay màu...ko biết thiệt ko hay kênh đó anti toyota.
Bác xem các kênh khác xem, đa số đều khen Raize và sự thay đổi của Toyota. :D

• Like
Reactions: asusudev
Hạng C
15/5/14
53
5
8
31
Toyota nó mà sản xuất xe giá rẻ cho mấy ông. Mơ đi, Đaihatsu cả, động cơ này mới ra chưa biết thế nào đâu. Mấy ông Nhựt Bổn làm động cơ hút khí tự nhiên thì được chứ turbo còn là ẩn số
Không biết đến khi nào nhiều ông mới chịu chấp nhận chuyện sáp nhập của các công ty với nhau, nó như cơm bữa à