Hạng F
12/10/16
7.507
6.361
113
Xong, đọc tới đây thì e biết a chủ lên hỏi chơi cho vui thôi. Kiểu gì chả phải hỏi ý Vk

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng D
21/12/14
2.206
7.960
123
Xong, đọc tới đây thì e biết a chủ lên hỏi chơi cho vui thôi. Kiểu gì chả phải hỏi ý Vk
A chủ hẻ anh là dân cnler ra đó a. Bên cnler ai cũng ôm mái bơm vá ép với mái cà khịa hết a

• Haha
Reactions: tan.hd
Hạng F
12/10/16
7.507
6.361
113
A chủ hẻ anh là dân cnler ra đó a. Bên cnler ai cũng ôm mái bơm vá ép với mái cà khịa hết a
Ù nhon nhon, team đó giờ hỏi cấu hình du thuyền và máy bay tư nhân thôi chứ đâu vó hỏi mấy con xe cỏ này :D

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng D
9/5/16
1.182
3.654
113
124
Sao em thấy nhiều người dập xe Hàn tơi tả vậy ta?

Do anh em bạn bè có nhiều người xài xe Nhật, Hàn nên so sánh thì em thấy là xe Nhật nó ít hư hỏng lặt vặt hơn, bền hơn xe Hàn thấy rõ. Tuy nhiên vì thế nên giá nó cũng mắc hơn.

Còn riêng em thì đã và đang chạy qua 3 chiếc xe rồi, toàn là xe Hàn không. Chiếc đầu là Hyundai Avante mua năm 2011, bán năm 2020. Hiện tại thì đang chạy chiếc Elantra mới mua, ngoài ra còn chiếc Morning ghẻ để đi chợ.

Em thấy xe Hàn cũng đâu đến nỗi tệ. Chiếc Avante là chiếc đầu tiên, em chạy đến gần 10 năm mới bán mà cũng bảo dưỡng thay thế phụ tùng định kỳ thôi, có hư hỏng lặt vặt (thỉnh thoảng thôi chứ không đến nỗi như nhiều người nói), và khi hư hỏng thì sửa cũng nhanh, dễ và khá rẻ. Từ khi mua đến khi bán không nằm đường lần nào. Năm 2020 bán cho người quen đến nay vẫn đang chạy tốt. Chiếc Morning cũ rồi nhưng cũng chạy bình thường chứ có thấy hư gì đâu. Còn chiếc Elantra thì mới chạy mấy ngàn cây, thấy ngon mà.

Với kinh nghiệm của em thì em kết luận là xe Hàn mặc dù thực tế dĩ nhiên nó thua xe Nhật về độ bền và hư hỏng vặt (tiền nào của đó), nhưng cũng xài được chứ không quá tệ như đồn thổi. Em thấy hơi buồn cười là nhiều người cho rằng xe Hàn không hơn xe Tàu, em xin lỗi chứ xe Tàu không có cửa đâu, ít nhất là ở thời điểm hiện tại trở về trước.
Xe Hàn đâu có rẻ nữa anh? Anh xem giá accent với vios; santafe, sorento (loại 7 chỗ) với cr-v, fortuner, mu-x, terra, pajerosport; ... Nhưng nếu sử dụng quăng quật (taxi, chạy dịch vụ, ...) thì xe Hàn không thể tốt bằng xe Nhật.

• Love
Reactions: porche911gt3
Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Welcome bác trở về chính nghĩa, sau khi may mắn thanh lý con Sò cho người tiêu dùng thông thái, thì bgio Hai-lúa là người bạn đồng hành đáng tin cậy bác nhậy :D
Sò vẫn còn bác ơi, giờ đang mê sedona mới. Còn navara lên đường để đưa hilux về

Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Ông đó ổng lên google search xe cháy Kia, Hyundai thì ra bất chấp nguyên nhân ổng cũng nói xe Hàn dỏm thôi, ông đó với ông là đồng hội đồng thuyền đó cắt máu ăn thề kết nghĩa huynh đệ đi, mà phải kêu ổng bằng anh vì ổng dìm xe Hàn ác hơn ông.
Ông thử Search xe oto Toyota bốc cháy, oto Honda bốc cháy xem cũng không đếm xuể còn hơn xe Hàn :D
Quan trọng taxi gắn đồng hồ tính tiền bên đơn vị khác => mất bảo hành

Mà đã đụng vào hệ thống điện rồi thì chuyên cháy nổ. Vấn đề này bác trên đi đâu cũng nhai như bò nhau cỏ

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Uhm chuẩn rồi đó a, nó năm nào cũng ẵm giải kiểu có tiếng mà ko có miếng thôi.
Giải thì chúng nó ko mua đc = $; chúng nó mua đc = rất nhiều $ :D
Thực tế bên đó dân nghèo mua xe Hàng cho rẻ, chứ để đi cày họ vẫn mua xe của Mẽo or quốc gia khác mà thôi:D
Thằng em mình có chiếc CD 5 từ thời cổ lai hi nào rồi, ngồi lên máy lạnh vẫn sâu, máy vẫn ngọt. Nói không bền là như nào?:D

25/6/18
523
801
98
42
Cất công đã tìm được cái hình xe Hyundai không bung túi khí cũng hay chứ em là tìm thì chỉ toàn xe Nhật hiện lên thôi. Mà anh đưa cái hình đó không có thuyết phục, va chạm kiểu đó là sượt qua bên mép làm gì bung túi khí.
Đâm trực diện mới bung túi khí chớ.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc