Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Xe Hàn đâu có rẻ nữa anh? Anh xem giá accent với vios; santafe, sorento (loại 7 chỗ) với cr-v, fortuner, mu-x, terra, pajerosport; ... Nhưng nếu sử dụng quăng quật (taxi, chạy dịch vụ, ...) thì xe Hàn không thể tốt bằng xe Nhật.
Góc nhìn của em là ở trường hợp xe chạy gia đình và chăm sóc bảo dưỡng đúng theo hướng dẫn, chứ em không nói đến trường hợp chạy dịch vụ hay phá xe.

Ở góc nhìn này, cộng với kinh nghiệm 10 năm đi xe Hàn, em kết luận những người đánh giá rằng xe Hàn quá tệ như họ nói (ví dụ "xài 3 năm vứt", "ọp ẹp" hoặc "hỏng vặt liên tục") là những nhận định hoàn toàn thiếu kinh nghiệm và thiếu hiểu biết về xe Hàn (Tất nhiên ở đây em không nói đến trường hợp những người biết xe Hàn không tệ nhưng cố tình dìm hàng).

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Ối dời ôi! Tử Kỳ đây dồi, xe Hàn hơn xe Tàu nghe ghê quá nhỉ!?
Thử đi 1 chuyến du lịch qua Tàu đi, a sẽ ước rằng là sao mình ko leo qua khỏi miệng giếng sớm hơn:p
Trong khi 800tr thằng bên kia biên giới phía Bắc, nó lại chứng minh ngược lại xe Hàng tuổi tôm so với xe Tàu, công nghệ vũ trụ Tàu nó lên mặt trăng, xây trạm không gian, làm cả máy bay dân dụng thì bọn Hàng hiện vẫn loay hoay cho con “tàu vũ trụ trên 4 bánh xe” :D
Ôi...! Xe Tàu tốt hơn xe Hàn ư? Ha ha!!! :D :D :D

Thế bác cứ tiếp tục trung thành với con Lifan 520 của bác đi nhé. Chào thân ái và quyết thắng!

Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
Mụ biết chơi game hok? Đnag có thớt bàn game “play to win” or “pay to win” kìa vui vãi! Toàn mấy a già vô chém, mình bgio hết hơi cày dồi, tay chân cũng lóng ngóng ko bắn súng hay đua xe dạng game fps nữa. Làm con ps5 màn oled XR combo so-ly tự cách ly qua mùa dịch neè :p
Ngày nào chả chơi đang đua project cars 2 đây. Chỉ ko bắn fps thôi phản xạ hok lại tụi nhỏ

• Love
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
8.977
40.268
113
Ôi...! Xe Tàu tốt hơn xe Hàn ư? Ha ha!!! :D :D :D

Thế bác cứ tiếp tục trung thành với con Lifan 520 của bác đi nhé. Chào thân ái và quyết thắng!
ôi! Leo qua khỏi miệng giếng đi ấy, các hãng tổ hợp nhỏ lẻ đem ra so giống đem Boom phone so iphone ấy :D

• Haha
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Góc nhìn của em là ở trường hợp xe chạy gia đình và chăm sóc bảo dưỡng đúng theo hướng dẫn, chứ em không nói đến trường hợp chạy dịch vụ hay phá xe.

Ở góc nhìn này, cộng với kinh nghiệm 10 năm đi xe Hàn, em kết luận những người đánh giá rằng xe Hàn quá tệ như họ nói (ví dụ "xài 3 năm vứt", "ọp ẹp" hoặc "hỏng vặt liên tục") là những nhận định hoàn toàn thiếu kinh nghiệm và thiếu hiểu biết về xe Hàn (Tất nhiên ở đây em không nói đến trường hợp những người biết xe Hàn không tệ nhưng cố tình dìm hàng).
Đúng rồi ạ! Những thị trường lớn nhất nhì TG, họ xài ô tô như ta xài xe 2B mà họ NU quá, ko có thông thái như xứ Đông Lào đâu a!
Bọn Mẽo lợn, Ấn cà ri, Tàu khựa, Thái dúi, hay ngay cả Nam Phi, đến tụi cực đoan IS cũng ko có tiêu dùng thông thái, toàn mua phương tiện di chuyển vớ va vớ vẩn bác ha. :D

• Haha
Reactions: TCH and lethangmy
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
ôi! Leo qua khỏi miệng giếng đi ấy, các hãng tổ hợp nhỏ lẻ đem ra so giống đem Boom phone so iphone ấy :D
Vầng! Xe Tàu của bác là nhất rồi!

Cảm ơn bác nhé! Nhờ bác mà hôm nay em phấn khởi hẳn. Khỏi cần xem phim hài mà vẫn cười được. :D :D :D

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Đúng rồi ạ! Những thị trường lớn nhất nhì TG, họ xài ô tô như ta xài xe 2B mà họ NU quá, ko có thông thái như xứ Đông Lào đâu a!
Bọn Mẽo lợn, Ấn cà ri, Tàu khựa, Thái dúi, hay ngay cả Nam Phi, đến tụi cực đoan IS cũng ko có tiêu dùng thông thái, toàn mua phương tiện di chuyển vớ va vớ vẩn bác ha. :D
Hình như bác có vấn đề về đọc hiểu???

Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
Quá đã! Tay ps, tay xbox, chuột rog, etc đẹp!
mà e góp ý, vứt cái đthoai SS ấy đi thì đẹp hơn nữa nhe! :D
Bgio e xông ra chợ đây, còn 2 ngày nữa để cbi cửa đóng then cài thôi!
bye mợ:p
Ok ok
Động cơ Therta có an toàn? Mua xe Kia Hyundai đời cũ có bị ảnh hưởng?