Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16
RE: Động cơ VQ Của Nissan

ơ hơ, chỉ thấy bọn Tây nó khen Subaru về động cơ khoẻ chứ đã bao giờ thấy Nissan đâu nhỉ ... :D:D:D:D:D.

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

động cơ Subaru được khen khỏe vì tất cả xe Subaru đều có tính thể thao nên động cơ theo kiểu thể thao, còn những xe sporty của Nissan được trang bị những động cơ có hiệu suất hàng đầu, nổi tiếng nhất là chiếc Skyline GTR, chiếc này có động cơ 3. nhưng từ thiết kế cơ bản đã đạt 500 ngựa, độ thêm chút chút có thể lên 7-800 ngựa dễ dàng, không phải tự nhiên 1 chiếc xe trông bình thường lại nổi tiếng vậy đâu.

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Con Skyline này model năm bao nhiêu mà sức ngựa lên tới 500 theo thiết kế ban đầu vậy bác??? Khoẻ kinh dị ... :D:D:D:D

Theo bác động cơ thế nào gọi là hiệu suất hàng đầu??? mã lực/thể tích?

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

chào bác, em người lớn rồi nói phét làm gì, chiếc Skyline GTR khi suất xưởng chỉ có 280ps thôi vì luật pháp của Nhật giới hạn đến đó, nhưng chỉ cần độ lại phần điện tử và turbo là có thể lên được 500ps, cái này bài vở tiếng Nhật có nhiều nhưng tiếng Anh hơi ít, em google được cái này đủ cả R32 R33 R34 mời bác xem
http://www.japanmotors.co.uk/images/nissan.htm
mấy chiếc GTR chạy ngoài đường 5-600ps là rất bình thường, còn độ khủng thì cả ngàn ngựa cũng không phải chuyện lạ!

đúng ý em nói hiệu suất hàng đầu là mã lực/thể tích cao so với ở các động cơ thông dụng trung bình.

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Trích đoạn: volang

chào bác, em người lớn rồi nói phét làm gì, chiếc Skyline GTR khi suất xưởng chỉ có 280ps thôi vì luật pháp của Nhật giới hạn đến đó, nhưng chỉ cần độ lại phần điện tử và turbo là có thể lên được 500ps, cái này bài vở tiếng Nhật có nhiều nhưng tiếng Anh hơi ít, em google được cái này đủ cả R32 R33 R34 mời bác xem
http://www.japanmotors.co.uk/images/nissan.htm
mấy chiếc GTR chạy ngoài đường 5-600ps là rất bình thường, còn độ khủng thì cả ngàn ngựa cũng không phải chuyện lạ!

đúng ý em nói hiệu suất hàng đầu là mã lực/thể tích cao so với ở các động cơ thông dụng trung bình.

Tôi có bảo bác sai đâu, cái gì ko biết ko có nghĩa là ko có, nhưng bác có đồng ý với tôi là 500 sức ngựa là đã độ ko??? mà độ thì ko thể nói trước được. Theo tôi biết dòng Skyline nổi tiếng vì nó tương đối dễ độ và đồ để độ cũng sẵn, ko biết có đúng ko nữa??? Tôi chỉ so khi xuất xưởng thôi.

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

nói chung trong topic này em muốn nói tụi Nissan sx động cơ có hiệu suất cao, nếu bác không đồng ý có thể giới thiệu về động cơ của các hãng khác để anh em cùng học hỏi, tranh nhau từng câu chữ mà làm gì, phải không nào?

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

Xin nói thêm một chút về chiếc Skyline -
Đây là chiếc xe có hơn 40 năm lịch sử - ra mắt lần đầu tiên vào năm 1955 bởi một công ty từng sx máy bay tiêm kích trong thế chiến thứ 2. Có lẽ vì vậy mà nó có tên Skyline.
11 năm sau công ty này mới sáp nhập vói Nissan và cho đến nay Skyline đã chuyển qua thế hệ thứ 12 vói rất nhiều chiếc xe nổi tiếng . Skyline còn đuợc gọi là " King of Nissan "
Có lẽ nên có một bài riêng về chiếc Skyline này nhể - Bác volang có kiếm được ảnh động cơ của con Skyline giữ kỷ lục về độ công suất?

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Bác hỏi bác DaveP ý ... hôm trước có ai từng post con skyline "khủng long" lên rồi mà

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Trích đoạn: land

cám ơn maxi nhưng tôi chả biết gì về kỹ thuật cả chỉ biết xe tôi máy v6, 3.0 lái thử thấy ngon ngon, giấy tơ đủ mua rồi đang dò xem dòng này có tật gì và cả ưu điểm gì khong để khi chỉnh sửa (xe cũ mà) không đến nỗi ú ớ quá

Bác mà không "biết gì" thì chuẩn bị hầu bao là vừa rồi, ,em nói nghiêm túc ấy. Bác mà không biết ý em nó thì nó nhậu cho bác xỉn luôn đó. Cứ bình tĩnh rồi run sau bác nhé.

Nói vậy thôi chứ có vợ là vui rồi.

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

Trích đoạn: CAMEL

Xin nói thêm một chút về chiếc Skyline -
Đây là chiếc xe có hơn 40 năm lịch sử - ra mắt lần đầu tiên vào năm 1955 bởi một công ty từng sx máy bay tiêm kích trong thế chiến thứ 2. Có lẽ vì vậy mà nó có tên Skyline.
11 năm sau công ty này mới sáp nhập vói Nissan và cho đến nay Skyline đã chuyển qua thế hệ thứ 12 vói rất nhiều chiếc xe nổi tiếng . Skyline còn đuợc gọi là " King of Nissan "
Có lẽ nên có một bài riêng về chiếc Skyline này nhể - Bác volang có kiếm được ảnh động cơ của con Skyline giữ kỷ lục về độ công suất?

thông tin về chiếc này thì có nhiều trên net, nhưng các bác chú ý, chiếc "real super car" này là Skyline GTR khác với dòng Skyline là sporty sedan/coupe bình thường nhé