Hạng B2
1/6/05
204
5
18
Động cơ 3.5l V6 - VQ35 của Nissan vừa được bầu chọn vào top 10 động cơ tốt nhất lần thứ 12 liên tiếp.
Đây là loại động cơ được sử dụng trong rất nhiều model của Nissan & Infiniti :
Nissan ALTIMA,MAXIMA , 350Z sport car , MURANO & FX35 crossover , QUEST minivan , Infiniti G35 sedan & coupe.
Cuộc bầu chọn lần này lấy động cơ VQ35 với hộp số tay 6 cấp của Infiniti G35 làm cơ sở đánh giá.Nó đạt được công suất 298 hp ở 6400v/p
Một phiên bản 4.0l của VQ được lăp cho xe tải sắp tới sẽ được sử dụng cho rất nhiều model mới của Nissan như PATHFINDER SUV , FRONTIER PICKUP & 2006 XTERRA.

Động cơ VQ35 lắp trên 350Z

Hạng B2
29/9/05
148
49
28
RE: Động cơ VQ Của Nissan

quá đã! động cơ này của Nissan được gọi là động cơ BMW giá rẻ, tính về hiệu suất của động cơ thông dụng thì Nissan chỉ đứng sau BMW mà giá bằng phân nửa,,
bác Camel có vẻ cũng kết xe Nissan nhỉ, mua một chiếc Nissan bao giờ cũng là một lựa chọn đúng đắn đấy

Tập Lái
28/12/04
23
0
0

@ bác camel bác có thông tin gì về nisan pathfinder đời 91 92 không tôi đặt mua 1 chiếc (đang chạy tốt) mà không hiểu rõ lắm thanhk...

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

@land
Pathfinder đời đó trước đây biển đỏ chạy rất nhiều - Không biết bác muốn tìm thông tin gì vậy ???
Bác có cái avatar đẹp quá.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bác Lạc Đà đang đi 1 em Nissan 3.5 hộp số CVT, chắc hẳn bác ấy đã có "một lựa chọn đúng đắn" rồi.

Trích đoạn: volang

quá đã! động cơ này của Nissan được gọi là động cơ BMW giá rẻ, tính về hiệu suất của động cơ thông dụng thì Nissan chỉ đứng sau BMW mà giá bằng phân nửa,,
bác Camel có vẻ cũng kết xe Nissan nhỉ, mua một chiếc Nissan bao giờ cũng làđấy

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

động cơ nissan lợi hại thật. chim xanh đến giờ còn chở 4 người phóng vèo vèo 120km/g chưa hết ga ;)

Tập Lái
28/12/04
23
0
0

@ camel tôi mua Pathfinder cũ mà không hiểu rõ lắm về nó chỉ đi thử, nghe máy nhòm gầm thấy được là mua với giá 100t không biết là nhược điểm dòng xe này thé nào để khi đem căn chỉnh để còn nói cho thợ bác thạo dòng này xin chia xẻ chut kinh nghiệm...

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Trích đoạn: land

@ camel tôi mua Pathfinder cũ mà không hiểu rõ lắm về nó chỉ đi thử, nghe máy nhòm gầm thấy được là mua với giá 100t không biết là nhược điểm dòng xe này thé nào để khi đem căn chỉnh để còn nói cho thợ bác thạo dòng này xin chia xẻ chut kinh nghiệm...

@ Land,

Bác đang đi pathfinder 91-92 hả?. Bác coi máy xem nó có phải dùng chung máy xe em không: VG30E, nếu đúng thì có nhiều cái chia sẻ với bác lắm. Tất nhiên máy xe bác sẽ đặt dọc chứ không ngang như xe em.
Động cơ VQ Của Nissan

Tập Lái
28/12/04
23
0
0

cám ơn maxi nhưng tôi chả biết gì về kỹ thuật cả chỉ biết xe tôi máy v6, 3.0 lái thử thấy ngon ngon, giấy tơ đủ mua rồi đang dò xem dòng này có tật gì và cả ưu điểm gì khong để khi chỉnh sửa (xe cũ mà) không đến nỗi ú ớ quá