Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
8/8/06
6.456
20.863
113
40
Chào bác.
Em đang làm cái Phương án kinh doanh " Đóng gói phân phối bán lẻ phân hữu cơ xơ dừa" . Suy nghĩ mãi không biết có nên làm hay không? Với tình hình kinh tế hiện nay làm cái gì cũng khó, Tuy nhiên lĩnh vực nông nghiệp hay trồng trọt thì chắc chắn sẽ phát triển.
Hiên tại nhà em đang có:
Phân xưởng sản xuất phân hữu cơ xơ dừa với Công suất khoảng 10,000 tấn/Năm
Bây giờ em muốn mở rộng hệ thông bán lẻ bằng cách: Đóng gói vào bao và phân phân phối cho các cửa hàng bán lẻ.
Đối tượng xử dụng phân này: Các cty công viên cây xanh, Các khu dân cư, đô thị mua về trồng cây trong công viên, Các trang trại đồn điền Cao su, Cà phê., Các công ty Cây cảnh.
Nếu làm thì sẽ đầu từ hệ thồng đóng gói, tiếp thị, kênh phân phối.
Em đang dự tính mở hẳn một công ty riêng để làm, Và sẽ ký hợp đồng mua lại phân của Công ty em nhà, Xây dựng thương hiệu riêng.
Phươn án thì em làm xong rồi, Cái khó là hiện tại em phải đi làm thuê nên sợ không toàn tâm toàn lực vào công ty việc.
Nhờ các bác tư vấn thêm giúp em về kênh tiếp thị và phân phôí.
Càm ơn các bác, Nếu bác nào quant tâm thé có thể hợp tác được.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.434
113
www.phindeli.com
Bác nên đến gặp các đối tượng đang sử dụng, làm cái survey nho nhỏ: họ đang sử dụng phân gì, giá bao nhiêu, vừa ý/ko vừa ý chỗ nào.
Từ đó suy ra hàng của bác sản xuất ra có đủ sức cạnh tranh về giá/ về chất lượng hay không.
Mới đầu có thể làm thử quy mô nhỏ, sau đó thấy thị trường chấp nhận rồi thì mới mở rộng quy mô sản xuất và phân phối.

Hạng D
15/9/08
2.041
2.215
123
Xe dap nói:
Chào bác.
Em đang làm cái Phương án kinh doanh " Đóng gói phân phối bán lẻ phân hữu cơ xơ dừa" . Suy nghĩ mãi không biết có nên làm hay không? Với tình hình kinh tế hiện nay làm cái gì cũng khó, Tuy nhiên lĩnh vực nông nghiệp hay trồng trọt thì chắc chắn sẽ phát triển.
Hiên tại nhà em đang có:
Phân xưởng sản xuất phân hữu cơ xơ dừa với Công suất khoảng 10,000 tấn/Năm
Bây giờ em muốn mở rộng hệ thông bán lẻ bằng cách: Đóng gói vào bao và phân phân phối cho các cửa hàng bán lẻ.
Đối tượng xử dụng phân này: Các cty công viên cây xanh, Các khu dân cư, đô thị mua về trồng cây trong công viên, Các trang trại đồn điền Cao su, Cà phê., Các công ty Cây cảnh.
Nếu làm thì sẽ đầu từ hệ thồng đóng gói, tiếp thị, kênh phân phối.
Em đang dự tính mở hẳn một công ty riêng để làm, Và sẽ ký hợp đồng mua lại phân của Công ty em nhà, Xây dựng thương hiệu riêng.
Phươn án thì em làm xong rồi, Cái khó là hiện tại em phải đi làm thuê nên sợ không toàn tâm toàn lực vào công ty việc.
Nhờ các bác tư vấn thêm giúp em về kênh tiếp thị và phân phôí.
Càm ơn các bác, Nếu bác nào quant tâm thé có thể hợp tác được.
Nếu dự án bác tốt thì hợp tác với em nhé.
Cty em mới XD xong dự án nhà máy sản xuát xơ dừa và mụn dừa xuất khẩu lớn nhất Bến Tre, 100% vốn đầu tư của Mỹ (5 triệu USD). Diện tích nhà máy 30.000 m2 . Bác có thể tham khaỏ cocovina.com
Nếu bác có phương án tốt thì có thể hợp tác. Em cũng đã có vài đối tác Korea quan tâm đến sản phẩm như bác nói.
Em tên Dự - 0989547786 , email : [email protected]

Hạng D
23/10/04
2.240
1.925
113
Bác Xe dap xúc tiến đến đâu rồi.

Nếu cần hợp tác làm phân vi sinh thì ới em nhe, thằng em của em nó làm mảng này nhưng do làm nhà nước nên chỉ biết nghiên cứu xong rồi cất tủ thôi, chưa có đầu ra.

Status
Không mở trả lời sau này.