Công Nghệ đồng hồ máy bay

ad confirmed
Tập Lái
5/12/06
48
44
18
Hôm nay em với thấy topic này, có mấy câu hỏi nếu bác nào biết xin chỉ dùm:
- chặng hà nội - sài gòn thường dùng máy bay a320, boing 737. tốc độ khi máy bay rời mặt đất khoảng bao nhiêu. độ dài đường băng và gia tốc của từng loại. tại em hay aq là mình ngồi máy bay thì độ "dính ghế" và tốc độ cũng ngang xe đua f1, không biết có đúng không?
- tại sao máy bay bay vòng ra biển, nếu có sự cố thì máy bay có thể hạ xuống biển mà không bị chìm không. em sợ chết, hay nghĩ vẩn vơ chắc nó không bị sao, nếu có bị mà rơi xuống biển thì có áo phao cũng không chết được, nhưng vẫn tiếc cái laptop, nếu máy bay chìm thì mất, phí dữ liệu.

Hạng B2
26/8/04
466
2.675
93
tieunhan nói:
chiếc này hinh như có tên là skycrane, thời VN war nó có qua VN, chuyên dùng để lift mấy cấu kiện nặng
Con này thời VNwar dùng để lift pháo binh, xe bọc thép và một số máy bay bị hỏng.

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site
@Tuyyanh:hình áp chót là C17, là vận tải cơ đắc dụng số 1 hiện nay của Mỹ, bao sân hết..Boeing sx 24/24 mà giao hàng ko kịp.
Có bác nào thấy bình xăng phụ chiếc F4 chưa? có ai biết tổng dung tích xăng của F4 là bao nhiêu ko? độ uống xăng của em nó.

em sẽ up sau hầu các bác

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
@tieunhan: không được vì động cơ máy bay cần high torque at low rpm (long stroke) còn động cơ superbike cần high hp at high rpm (short stroke).