Hạng B2
8/8/06
456
18
28
Đồng hồ xăng xe Grand (mà không chỉ có Grand) hình như đo không chính xác, có cách nào khắc phục không các bác?

Tập Lái
22/3/08
6
0
0
RE: Đồng hồ xăng

đồng hồ đo xăng xe bạn kô chính xác như thế nào ? xe bạn đi dược bao lâu rồi ?

Hạng B2
13/4/08
227
12
18

tôi đang chạy grandis 08' thầy rằng đèn vàng sáng lên khi mức báo xăng trên đồng hồ vẩn chưa rơi về vạch trắng cuối cùng ???? kô biết xe các bạn có như vậy kô ? fone hỏi kỹ thuật mit thì họ bảo no problem phải đổ xăng thôi. tuy nhiên tôi vẩn băn khoăn quá. trước đi jolie kô thấy tình trạng này.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Đèn vàng sáng lên để cảnh báo xăng sắp hết. Bác cứ vô tư chạy 50-70 km nữa. Xe nào cũng vậy mà

Hạng B1
2/4/08
86
1
8

Chào các bác, em cũng đang đi Grandis 2008, đúng là lúc đầu em cũng lo lắng giống bác Sông Cầu nhưng em để ý thấy rằng khi đèn vàng báo xăng bật sáng, kim xăng vẫn chưa xuống đến vạch không thì trong bình vẫn còn khoảng 15 lit, vì khi ấy nếu đổ đầy bình thì chỉ được thêm khoảng 50 lít, mà bình Grand chứa được 65 lít, đã mấy lần rồi khi đèn vàng báo em vẫn đi vô tư mà không phải lo lắng gì cả nữa.

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Trích đoạn: Coking Coal

tôi đang chạy grandis 08' thầy rằng đèn vàng sáng lên khi mức báo xăng trên đồng hồ vẩn chưa rơi về vạch trắng cuối cùng ???? kô biết xe các bạn có như vậy kô ? fone hỏi kỹ thuật mit thì họ bảo no problem phải đổ xăng thôi. tuy nhiên tôi vẩn băn khoăn quá. trước đi jolie kô thấy tình trạng này.
Nó giống như đèn vàng ở ngã tư cho bác bít sữa sọan dừng lại ấy mà.

Hạng B1
20/7/07
82
4
8

Trích đoạn: Coking Coal

Sách hướng dẫn sử dụng ghi rồi đó bác. Khi đèn vàng báo là trong bình còn 10 lít xăng, tiêu hao thì chừng 11lit/100km đường trường. Bác cứ căn cứ vào đó mà chạy. Tuy nhiên khi đèn vàng sáng rồi em cũng phải kiếm chỗ đổ xăng ngay cho chắc ăn.

Hạng B1
2/4/08
86
1
8

Đèn vàng thì còn 15L chứ không phải 10L đâu các bác ah, bình Grand 2008 chứa được 65L, em đã đo mấy lần rồi mà!