Tập Lái
4/3/17
32
13
8
41
Tình hình là con Vios (2010) của em nó bị hư ắc quy, em thay ắc quy mới vào thì mọi thứ đều ok, chỉ có đồng hồ hiển thị số km còn lại không đúng, bình thường đổ đầy bình xăng là đồng hồ báo đúng là trên 500 km, bây giờ thay ắc quy mới vào đổ đầy bình đồng hồ chỉ báo là 378 km, vậy là bị gì ạ? Tuy không ảnh hưởng gì đến việc vận hành, nhưng em lo quá! Mong được sự trợ giúp từ các cao thủ ạ!

• Like
Reactions: Lê Minh Tài
Tập Lái
4/3/17
32
13
8
41
Tháo cọc bình ra rồi lắp vô lại đi anh .Cũng có khả năng anh đổ xăng bị ăn gian .Với lại giá xăng mới tăng đó anh
Cũng có thử như vậy rồi mà ko giải quyết được vấn đề, trước giờ vẫn vậy mình chỉ đổ xăng ở cây xăng Petrolimex . Hôm nay còn 3 vạch xăng báo đi được 82 km, mình đổ thêm 300k nữa nó lên 6 vạch rồi mà cũng chỉ được 268 km à!

Tập Lái
25/7/17
14
25
13
40
Xe em cũng đương bị tình trạng y như xe bác. Bữa đi Long Khánh về ghé trạm dừng đổ xăng. Xe về báo lỗi đèn vàng. E để vậy chạy hết xăng cũ, đổ xăng mới thì hết báo lỗi nhưng đồng hồ báo số km cũng thấp hơn so với bình thường. E mới mua chai phụ gia đổ vào bình xăng chạy thử xem có hêt không.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Cho nó thời gian để học lại cách chạy xe của bác mới có số chuẩn hơn chứ, mức độ tiêu hao nhiên liệu lệ thuộc nhiều thứ mà!

• Like
Reactions: Bintom10
Tập Lái
4/3/17
32
13
8
41
Cho nó thời gian để học lại cách chạy xe của bác mới có số chuẩn hơn chứ, mức độ tiêu hao nhiên liệu lệ thuộc nhiều thứ mà!
Sure ko bác, hay phải đem xe đi khám?

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Sure ko bác, hay phải đem xe đi khám?
Một xe khi trả về default cái gì nó tính cũng theo chuẩn xuất xưởng, sau một thời gian nó sẽ tính bằng những thông số giao tiếp giữa tài xế với xe, bác cứ chạy đi, rồi sẽ khác, có chi mà xoắn. Xe chỉ phải mang đi khám khi có đèn check engine nổi lên nhé!

Tình hình là con Vios (2010) của em nó bị hư ắc quy, em thay ắc quy mới vào thì mọi thứ đều ok, chỉ có đồng hồ hiển thị số km còn lại không đúng, bình thường đổ đầy bình xăng là đồng hồ báo đúng là trên 500 km, bây giờ thay ắc quy mới vào đổ đầy bình đồng hồ chỉ báo là 378 km, vậy là bị gì ạ? Tuy không ảnh hưởng gì đến việc vận hành, nhưng em lo quá! Mong được sự trợ giúp từ các cao thủ ạ!
Có khả năng bác dính xăng bị bẩn làm dơ mạch từ báo xăng bên trong bình xăng.Bác đỗ phụ gia của bác xem hết tình trạng đó không nhé

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Cũng có thử như vậy rồi mà ko giải quyết được vấn đề, trước giờ vẫn vậy mình chỉ đổ xăng ở cây xăng Petrolimex . Hôm nay còn 3 vạch xăng báo đi được 82 km, mình đổ thêm 300k nữa nó lên 6 vạch rồi mà cũng chỉ được 268 km à!
Hôm nào bác chạy đường dài,tháo cộc âm 30 giây sau lắp lại ,chay để cạn bình ,đổ vài lần là nó reset lại thôi

Tập Lái
7/6/18
2
0
1
33
Bác Tomy đã xử lý được lỗi Km còn lại đi được báo sai chưa ạ . Em cũng mới bị như vậy. Xe còn 2 vạch nữa là đầy bình. Em ra đổ 200k . Vạch lên đầy mà số Km còn lại đi được vẫn y nguyên như lúc chưa đổ. Em đi lại số Km còn lại vẫn giảm . Ko hiểu sao? Các bác ai biết cách chỉ giúp em ạ . Xe em Vios 2013 ạ