Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Tại các bác có liên quan công việc rủ nhậu hoài thành ra cán bộ bị bệnh lãng trí nên quên việc hoài. Chỉ có tiền sử dụng hằng ngày mới nhớ thôi. Hết sức thông cảm

• Like
Reactions: Ar Tran
Hạng B2
31/5/13
137
41
28
Tiền thì ăn trước còn làm thì qua loa cho xong, có chuyện là tại dân. Nói thiệt hệ thống quản lý của các ông còn thua mấy cửa hàng bán lẻ nữa.
Tất nhiên rồi bạn, các cửa hàng bán lẻ là tiền của doanh nghiệp / chủ cửa hàng, người ta phải lo. Còn thì ....... dân biết, dân quyết, dân làm, dân kiểm tra thôi ạ.

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Vậy là sắp tới phải giữ lại đủ bộ hồ sơ biên bản ghi phạt và biên lai nộp phạt ? Càng hiện đại (tin học hóa hệ thống) tướng là sướng ai dè khổ thế.
Sau vụ này cất lại hết nha anh :)

• Like
Reactions: Emptiness
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:oops: em xin 1 triệu lai cho Bác đã post thông tin này. Em về lục lại giỏ rác xem còn cái biên lai nào không để đem đi ép dẻo bỏ két sắt cất chung với mấy chục cái sổ đỏ.

Hạng D
6/12/06
1.221
17.441
113
40
Bác nói kỳ vậy, quản lý là chuyện của nhà nước chứ có phải là chuyện của công dân đâu? Ông TTGT ĐN còn bắt bác chủ phải giữ biên lai để trình cho ĐK, đáng lý cái nhiệm vụ đó phải là của mấy ổng mới đúng chớ!?
vậy nếu chưa đóng thì sao, la làng lên là đóng rồi ? giữ biên lai, hóa đơn là bảo vệ mình, còn chuyện liên thông hệ thống thì nếu có thì vẫn có thể có lỗi xảy ra.

Tập Lái
21/10/16
5
28
13
39
Cách này hay hơn,Mỗi lần có biên bản nộp phạt hay bất kì giấy tờ gì cảm thấy cần liên quan về sau..Chúng ta nên chụp hình lại,Phần còn lại sẽ do google ảnh cất giữ giúp chúng ta cho đến mãi mãi..Dù sau này không thể giữ được 1 tờ giấy, nhưng ít ra cũng giúp cta có được 1 cái bằng chứng trước ới cái lối tư duy phải dùng giấy,..

=)) hình chụp không có giá trị pháp lý nhá bác. Sao y bản chính còn không có giá trị nữa mà. Không tin bác cứ ra ủy ban chứng giấy tờ mà cầm bản sao y theo chứ ko cầm bản gốc xem có bị trả về không. Đừng nói gì là hình chụp :)). Dân đen là thế bác ợ