Tập Lái
14/2/17
13
16
3
Đóng phạt tại đội CSGT Bình Triệu

Chủ đề mình muốn chia sẻ không đúng với diễn đàn ô tô nhưng cũng xin tham khảo các bác về việc đội CSGT Bình Triệu xử phạt như dưới đây có đúng không?

- Ngày 21/2/2020 mình đi xe máy trên vỉa hè đúng chiều đường tại QL1A (ngay chợ đầu mối Thủ Đức) thì bị mấy bác XXX bắt và lập biên bản xử phạt với nội dung: "Đi xe máy trên vỉa hè" và tạm giữ GPLX của mình.

- Ngày hôm qua, lúc 14h00 ngày 6/4/2020 mình tới đội CSGT Bình Triệu ( số 41 Quốc lộ 13 cũ, Hiệp Bình Phước, Thủ Đức,) để làm thủ tục đóng phạt lấy GPLX ra. Khi nộp biên lai, anh trung uý CSGT thấp thấp, mập mập tìm được hồ sơ của mình.

Sau đó anh đưa 2 tờ giấy (cũng ko rõ là biên lai thu phạt hay gì đó vì mình cũng muốn lấy GPLX về cho nhanh) sau khi ký 2 tờ giấy đó thì anh CSGT đòi thu phí phát trực tiếp 600.000 VND rồi trả lại mình GPLX.

Mình có xin biên lai thu phạt thì anh CSGT nói không có, nếu muốn thì tự tới kho bạc nhà nước mà đóng.

Các bác cho hỏi:
  • Việc CSGT thu phí trực tiếp mà không hề đưa biên lai đóng tiền phạt như vậy đúng không?
  • Mức phạt xe gắn máy đi trên vỉa hè ( có đầy đủ giấy tờ) 600.000 VND là đúng với mức phạt theo luật GTĐB mới nhất không??
Đóng xong lấy GPLX về rồi mà trong lòng vẫn cảm thấy có gì đó không rõ ràng.

Last edited by a moderator:
  • Haha
  • Wow
Reactions: pvht and daithang
3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.941
432
83
Năm ngoái em đóng 350k lỗi này. Sao bác không đóng phạt online qua cổng dịch vụ công, tháng trc báo đăng vụ này rầm rộ K biết thực tế ntn

Hạng B2
21/11/18
131
746
93
Lỗi của bác phạt từ 400 tới 600, thường là cảnh sát lấy mức giữa 500. Đóng phạt thì đóng tại phòng CSGT vẫn được, có một bộ phận thu tiền riêng, nhưng phải có biên lai

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Cái này bao gồm 200k dúi tại chỗ, 200k cho việc mắc công lưu giữ hồ sơ và 200k cho cái anh lùn lùn bác diễn tả, vị chi là 600k không sót đồng nào! :rolleyes:

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Những gì thuộc về lỗi của mình thì bác nên quên luôn đi cho đỡ tức, mình không nói do bác chạy lỗi (chạy sai chứ không lỗi) mà lỗi bác không làm rõ khi đóng phạt.

Tập Lái
14/2/17
13
16
3
Năm ngoái em đóng 350k lỗi này. Sao bác không đóng phạt online qua cổng dịch vụ công, tháng trc báo đăng vụ này rầm rộ K biết thực tế ntn
Mình có lên cổng đóng phạt online tra cứu và điền chính xác biên lai, thông tin...nhưng không ra kết quả, hệ thống báo không tìm thấy???
Có khi nào do biên lai phạt ra trước ngày cổng dịch vụ công cho đóng phạt online nên không tim ra biên lai xử phạt của mình ko?

Tập Lái
14/2/17
13
16
3
Những gì thuộc về lỗi của mình thì bác nên quên luôn đi cho đỡ tức, mình không nói do bác chạy lỗi (chạy sai chứ không lỗi) mà lỗi bác không làm rõ khi đóng phạt.
OK cám ơn bác, mình cũng đã quên luôn cho đỡ bực mình rồi bác.

Tập Lái
14/2/17
13
16
3
Lỗi của bác phạt từ 400 tới 600, thường là cảnh sát lấy mức giữa 500. Đóng phạt thì đóng tại phòng CSGT vẫn được, có một bộ phận thu tiền riêng, nhưng phải có biên lai
Đúng rồi bác, nhưng ngay tại phòng CSGT Bình Triệu có quầy Thu hộ tiền phạt của Bưu điện, mình không hiểu sao anh CSGT lại không cho mình đóng tại đó và không đưa biên lai cho mình

Hạng B2
4/3/18
111
44
28
Bác mà đóng ở CSGT thì người ta sẽ thu thêm phí 50k gọi là phí "thu hộ" đấy.
Em tới đóng phạt ngay hôm thứ 7, muốn ra ngoài đóng cũng ko được. Biết thế hôm bị lập biên bản đưa anh CS địa chỉ, cho người ta gửi bưu điên về tận nhà đỡ chạy đi chạy lại. Nay có đóng online rồi chắc cũng đỡ mất thêm phí tào lao.

Hạng C
15/8/17
679
449
63
36
Có ai đóng phạt bằng ví Momo chưa... Đi vào đường một chiều
... E quên đem tiền chuyển ví momo dc ko anh
- ảnh nói dc em 3 xị