Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Cây cầu làng đó chính là cây cầu Khang An, hôm rồi em đi cũng đậu ngay cái vị trí cái xe bán tải đậu (hình ở trang 1 của bác chủ thớt) để xuống xe ước lượng bò qua.

Các Bác đi hướng Đà Lạt về Bảo Lộc mà đưa Google dẫn đường thì hắn chỉ mình đi thẳng ở ngã tư (khoanh tròn màu cam) rồi sẽ bị dính cầu (khoanh tròn màu đỏ). Do vậy, các bác cứ đi thẳng ĐT725 rồi rẽ trái ở khoanh tròn màu xanh thì đường sẽ OK hơn nhiều.

Mùa này, nếu có qua cầu Khang An được thì chạy cũng cực lắm vì Hẻm 1182 nhỏ, dân phơi cà phê đầy hai bên đường nên chạy cũng khó khăn vì sợ cán phải cà phê của dân.

View attachment 2396182

Mình nghĩ bác này chỉ vị trí chính xác nè.
Bác truong_dalat có thể giúp xác nhận cho anh em được không?

• Like
Reactions: Yesterdaynhq
Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Cây cầu làng đó chính là cây cầu Khang An, hôm rồi em đi cũng đậu ngay cái vị trí cái xe bán tải đậu (hình ở trang 1 của bác chủ thớt) để xuống xe ước lượng bò qua.

Các Bác đi hướng Đà Lạt về Bảo Lộc mà đưa Google dẫn đường thì hắn chỉ mình đi thẳng ở ngã tư (khoanh tròn màu cam) rồi sẽ bị dính cầu (khoanh tròn màu đỏ). Do vậy, các bác cứ đi thẳng ĐT725 rồi rẽ trái ở khoanh tròn màu xanh thì đường sẽ OK hơn nhiều.

Mùa này, nếu có qua cầu Khang An được thì chạy cũng cực lắm vì Hẻm 1182 nhỏ, dân phơi cà phê đầy hai bên đường nên chạy cũng khó khăn vì sợ cán phải cà phê của dân.

View attachment 2396182
Cảm ơn bạn rất nhiều.

Tập Lái
28/11/20
34
49
18
37
View attachment 2391064

Chào các cụ,

Lễ tết QL20 thường kẹt xe, đây là tuyến tránh cho các cụ.

Đường thoáng view đẹp không thu phí và no xxx (tuy nhiên đường không rộng lắm)
Từ Bảo Lộc cứ google 1 phát đi Camly qua ĐT725 tới nơi nhưng từ Đàlạt về chị gồ rất hay dẫn vào vườn cafe Lộc An, nơi có cây cầu 2.0m nên các cụ gắn lều nóc phải quay đầu bởi vậy lúc về các cụ nên bảo chị google dẫn đi 2 khúc:
  1. từ Đàlạt tới Lộc Thắng Bảo Lâm (Minh Rồng)
  2. từ Bảo Lâm về SG :p
Đây là ĐT725 tớ vừa đi lúc sáng nay, đường đã nâng cấp ngon lành

View attachment 2391065

Maps như này
View attachment 2389086

Quá khổ đi theo gồ về SG là...quay đầu nhoen
View attachment 2389094

Bác 6 @Sixsense discovery xong nhớ rì viu lại cho ae nghen kkk ;)

Clip đi lâu gòy:
ĐT725
Vụ này em cũng bị 1 lần, kỳ đó đi xe 1 cầu lại là dẫn động cầu sau, gặp ngay trời mưa thế là nó cứ lùa em dính vào hàng rào râm bụt, miệng lầm bầm chửi google thì gặp cây cầu này, chưa hết, đi một hồi gặp thêm xuyên làng dân tộc dự đám cưới, em đi chậm hơn cả đi bộ mà họ còn kéo nhau ra lấy tay vỗ vào xe, chỉ vào mặt em là " lần sau đi qua thì phải đi chậm nghe chưa...", em nhớ như in cung đường này luôn. Sợ.....

• Haha
Reactions: truong_dalat
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Vụ này em cũng bị 1 lần, kỳ đó đi xe 1 cầu lại là dẫn động cầu sau, gặp ngay trời mưa thế là nó cứ lùa em dính vào hàng rào râm bụt, miệng lầm bầm chửi google thì gặp cây cầu này, chưa hết, đi một hồi gặp thêm xuyên làng dân tộc dự đám cưới, em đi chậm hơn cả đi bộ mà họ còn kéo nhau ra lấy tay vỗ vào xe, chỉ vào mặt em là " lần sau đi qua thì phải đi chậm nghe chưa...", em nhớ như in cung đường này luôn. Sợ.....
Thời mà còn ông bụt dâm thì...lâu lắm gòy. Bây giờ đường nhựa/ bê tông thông mọi hướng. Lạc thì quay đầu vài trăm mét là rẽ thôi :D

Tập Lái
28/11/20
34
49
18
37
Thời mà còn ông bụt dâm thì...lâu lắm gòy. Bây giờ đường nhựa/ bê tông thông mọi hướng. Lạc thì quay đầu vài trăm mét là rẽ thôi :D
Em mới đi năm ngoái thôi Bác,cũng không lâu lắm

Tập Lái
23/5/17
12
31
13
Nó nâng cấp lúc làm đường rồi, chắc bây giờ 10T vì thấy mấy cụ 3 giò vẫn qua :D

Thường thì tớ đi tiếp 725 Quang Trung ra Hùng Vương đường to nên cũng không quan tâm tới hẻm 1182, để lúc nào tớ chạy vào cập nhật thử vì trong đó toàn đại lý phân bón thức ăn gia súc vlxd... với dàn xe khủng đấy, 2 đầu mặt đường nhựa >10m không lý nào kẹt cầu được
View attachment 2396178

Hôm 09/01/2021, em đi từ Tu Viện Bát Nhã đi Đà Lạt. Sau một hồi loằng ngoằng theo chị Gồ, em cũng đến được đầu hẻm 1182 Nguyễn Văn Cừ, và xâm mình xông vào luôn.

Đầu hẻm thì tải chạy ầm ầm, nhưng đúng là có cái cầu 1T hơi giống tấm hình của cụ chủ thớt, hình như khác chút xíu, tấm hình của cụ chủ thớt đất đỏ không, còn cầu này thấy đường nhựa đẹp.

Đầu hẻm Nguyễn Văn Cừ:

Cầu 1T ở hẻm Nguyễn Văn Cừ:

Hết hẻm Nguyễn Văn Cừ ra DT725:

Đoạn chợ Tân Hà, vẫn còn đang xấu khoảng 200m

Còn lại DT725, gần như đẹp toàn tuyến:

• Like
Reactions: bc1 and Bibim
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Hôm 09/01/2021, em đi từ Tu Viện Bát Nhã đi Đà Lạt. Sau một hồi loằng ngoằng theo chị Gồ, em cũng đến được đầu hẻm 1182 Nguyễn Văn Cừ, và xâm mình xông vào luôn.

Đầu hẻm thì tải chạy ầm ầm, nhưng đúng là có cái cầu 1T hơi giống tấm hình của cụ chủ thớt, hình như khác chút xíu, tấm hình của cụ chủ thớt đất đỏ không, còn cầu này thấy đường nhựa đẹp.

Đầu hẻm Nguyễn Văn Cừ:

Cầu 1T ở hẻm Nguyễn Văn Cừ:

Hết hẻm Nguyễn Văn Cừ ra DT725:

Đoạn chợ Tân Hà, vẫn còn đang xấu khoảng 200m

Còn lại DT725, gần như đẹp toàn tuyến:
Vây từ đèo Tà Pứa, theo DT725 quẹo phải vào QL27 vào CT14 đi Đà Lạt là êm đúng không các Bác.
ĐT 725 Bảo Lộc - Đà Lạt đã nâng cấp ngon lành

Tập Lái
23/5/17
12
31
13
Vây từ đèo Tà Pứa, theo DT725 quẹo phải vào QL27 vào CT14 đi Đà Lạt là êm đúng không các Bác.
View attachment 2399850

DT725 lên Đà Lạt là ngon lành cành đào, nhưng theo cái hình map của anh là chị gồ chỉ vào hẻm Nguyễn Văn Cừ, có cái cầu 1T, liều thì qua luôn.

Tốt nhất là anh thêm vào map cái vòng màu xanh cây của anh mrpoms ở trên, thì đi đường lớn.