sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Các phác mới đi về cho e hỏi tí, e xuất phát từ Vtau đi Nha trang cuối tuần, nếu đi đường này và qlo 1 thì NTN. Em đang phân vân quá, trên xe có mấy bé, nghe nói Ql1 đang làm xấu lắm. Tks các bác
Đường này đi tham quan thì được chứ không nên đi vì đường còn nhiều đoạn xấu, xa hơn QL1. Bác đi từ Phan Rang ra Nha Trang thì nên đi QL1, đường chạy tốt nhưng chú ý mấy đoạn 40km/h. Từ Vũng Tàu bác đường QL55 ra Lagi - Kê Gà - Phan Thiết. Chạy tiếp đường Trần Hưng Đạo ra QL1 hoặc đi đường Mũi Né ra Lương Sơn.

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Bác khoadanh cho em xin vài thông tin về lộ trình, ăn nghỉ và chơi luôn dc không? E đang lên cái lịch cho nơi này vào đầu tháng 8. Tks Bac
Phương án thứ 1:
Chọn điểm lưu trú tại Ninh Chử , sau đó đi tham quan các điểm .
Lợi thế là điểm lưu trú gần trung tâm Phan Rang nên sẻ thuận tiện về việc ăn uống các cái .
Phương án 2 : Chọn lưu trú tại đảo Bình Hưng hoặc Vĩnh Hy .
Lợi thế có thể tổ chức đi câu đêm trên biển hoặc kết hợp chụp ảnh .

Tham quan 1 : Đối với các điểm Tháp Chàm PoKlong Garai , trang trại nho Ba Mọi và làng gốm Bầu Trúc . Cung này hầu như các bác đã đi nhiều rồi.
Tham quan 2 : Đảo Bình Hưng .
Đối với tuyến điểm mới này : Bác có thể khám phá các bãi tắm hoang sơ đẹp không bóng người ( Bãi suối nước ngọt , bãi me, bãi chuối , bãi thùng, bãi bà bóng , bãi cồn )
- Bãi chuối và bãi thùng rất nhiều san hô : đán để tắm và lặn ngắm san hô .
- Bãi suốt nước ngọt và bãi cồn : Hạ trại dã ngọai là tuyệt vời .
- Ghé lên hải đăng Hòn Chút trên đảo Bình Hưng tham quan cũng đán đi .
Đặt biệt khu Bình Hưng rất nhiều hải sản , đặt biệt là tôm hùm .

Tại Phan Rang : Có các quán như : Cơm gà Khánh Kỳ , cơm niêu Đông Dương , Phong Ký ,Hoa Thiên Lý , Chốn Quê , Bông Giấy , dê Tài Ký , dê Ninh Bình , bún sứa Kiều , bún bò 16 .
Món ăn dân dã : Tập trung nhiều ở đường Quang Trung và đường Hùng Vương .

Bác cần hỗ trợ gì thêm thì ới em 0913184323 .

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Phương án thứ 1:
Chọn điểm lưu trú tại Ninh Chử , sau đó đi tham quan các điểm .
Lợi thế là điểm lưu trú gần trung tâm Phan Rang nên sẻ thuận tiện về việc ăn uống các cái .
Phương án 2 : Chọn lưu trú tại đảo Bình Hưng hoặc Vĩnh Hy .
Lợi thế có thể tổ chức đi câu đêm trên biển hoặc kết hợp chụp ảnh .

Tham quan 1 : Đối với các điểm Tháp Chàm PoKlong Garai , trang trại nho Ba Mọi và làng gốm Bầu Trúc . Cung này hầu như các bác đã đi nhiều rồi.
Tham quan 2 : Đảo Bình Hưng .
Đối với tuyến điểm mới này : Bác có thể khám phá các bãi tắm hoang sơ đẹp không bóng người ( Bãi suối nước ngọt , bãi me, bãi chuối , bãi thùng, bãi bà bóng , bãi cồn )
- Bãi chuối và bãi thùng rất nhiều san hô : đán để tắm và lặn ngắm san hô .
- Bãi suốt nước ngọt và bãi cồn : Hạ trại dã ngọai là tuyệt vời .
- Ghé lên hải đăng Hòn Chút trên đảo Bình Hưng tham quan cũng đán đi .
Đặt biệt khu Bình Hưng rất nhiều hải sản , đặt biệt là tôm hùm .

Tại Phan Rang : Có các quán như : Cơm gà Khánh Kỳ , cơm niêu Đông Dương , Phong Ký ,Hoa Thiên Lý , Chốn Quê , Bông Giấy , dê Tài Ký , dê Ninh Bình , bún sứa Kiều , bún bò 16 .
Món ăn dân dã : Tập trung nhiều ở đường Quang Trung và đường Hùng Vương .

Bác cần hỗ trợ gì thêm thì ới em 0913184323 .

Bác chu đáo thật - em sẽ alo Bác nhờ thu xếp vài việc. cám ơn

Hạng B2
22/2/12
242
182
43
bác @khoadanh cho thêm thông tin về cách thức đi Bình Hưng dc ko ạ? em ko rõ là thuê tàu ra đảo chỗ nào và sau đó lên đảo rồi thì đi bộ hay thuê phương tiện gì hả bác? em tính ở Ninh Chữ rồi lái xe ra Bình Tiên rồi đáp tàu đi Bình Hưng chiều về lại Ninh Chữ có dc ko bác?

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
bác @khoadanh cho thêm thông tin về cách thức đi Bình Hưng dc ko ạ? em ko rõ là thuê tàu ra đảo chỗ nào và sau đó lên đảo rồi thì đi bộ hay thuê phương tiện gì hả bác? em tính ở Ninh Chữ rồi lái xe ra Bình Tiên rồi đáp tàu đi Bình Hưng chiều về lại Ninh Chữ có dc ko bác?

Từ Ninh Chử , bác đi theo cung 702 qua vịnh Vĩnh Hy ... tiếp tục là đến bãi Kinh .
Từ bãi Kinh có tàu đi qua đảo Bình Hưng chỉ mất 10k/người/lược .
Đảo Bình Hưng khá nhỏ nên các họat động thường vào sáng sớm hoặc buổi chiều mát . Lên đảo bác có thể tham quan hải đăng Hòn Chút ... đi bộ thì mệt tí ...hoặc có thể đi xe điện 10k/người . Vé tham quan hải đăng Hòn Chút 10k/người .
Bãi biển Bình Tiên nằm gần bãi Kinh . Hiện trống vắng không bóng người vì hiện là dự án .

Các họat động tham quan chính vẫn là các bãi biển tuyệt đẹp nằm khu này thuột tỉnh Ninh Thuận. Đảo Bình Hưng thì thuộc quản lý của tỉnh Khánh Hòa .

Đến khu vực này bác nên đi tour lặn ngắm san hô , theo đánh giá của anh em đã đi nhiều đảo ... thì san hô tại bãi chuối, bãi thùng là rất đẹp ... Ngòai ra bác nên thưởng thức hải sản tươi sống tại các nhà bè ... ngon và giá cả hợp lý .

Cần hỗ trợ gì cho kế hoạch lang thang của bác ! Bác ới em 0683511234 rất vui được hỗ trợ bác các dịch vụ tại khu vực bãi Kinh và đảo Bình Hưng .

• Like
Reactions: damphan and currus
Hạng C
10/8/11
727
5.459
93
Em mới đi vịnh Vĩnh Hy giữa cuối tháng 9, nhìu cảm xúc nhìu trải nghiệm mới. Biển ngoài đảo trong vắt nhưng mà có rác nổi lềnh bềnh :D
Gửi các bác vài tấm hình
#1: Ra đảo
DT702 mới làm, đi Vịnh Vĩnh Hy, đẹp long lanh

#2: Nước trong vắt thấy đáy ở 3m

#3: Vịnh về đêm

• Like
Reactions: khoadanh
Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
Ninh Thuận quê mình đẹp thật, "Vĩnh Hy - vẻ đẹp tiềm ẩn", ẩn hoài giờ mấy thấy =))

• Like
Reactions: khoadanh