Hạng B1
16/12/13
85
34
18
Mấy bác cho em hỏi chút ạ ! Giờ em đang ôm 1 lô dự án bên Phước Tân đối diện sân golf Long Thành của Tín Nghĩa từ năm ngoái tới nay thì giờ ra hàng được chưa nhỉ ? Và giá bao nhiêu thì ổn ạ ? (lô em 80m2 nằm gần mặt tiền ở ngoài ạ)

Có phải thuộc dự án Paradise Riverside Kim Oanh đang bán không bác? chỗ này đã có sổ chưa, chứ vừa rồi em nghe nói bên mua ký HĐ cho vay chứ chưa phải HĐ mua bán. Nền 80m2 thấy sale báo giá trên dưới 900tr tùy vị trí.

Tập Lái
4/4/17
1
0
0
37
Hôm nay Event mở bán các lô cuối cùng của đợt 1 nè các bác, Sau đợt này CDT sẽ ra hàng Biệt Thự đơn lập diện tích từ 300 - 500 m2. Giá dự kiến từ 45tr/m. Dự kiến cuối năm có thay đổi lớn về hạ tầng khu này, kết nối giao thông đến Q2 chỉ 15 phút qua thay đổi này.
Hiện tại 1 ngày khu này có khoảng 200 xe tải chạy sang lấp mặt bằng. Tiến độ dự án đang đẩy nhanh. Giá đợt 1 sẽ tăng ít nhất 8-10% sau hôm nay.
Nhận định theo những gì em biết. Anh Chị nào cần em tư vấn thêm về khu vực này alo em nha O778 282-282 - Danh Google

Hạng D
26/8/05
3.937
23.026
133
Đã có rất nhiều khách hàng mua bán chuyển nhượng các căn từ tháng 5 và chênh 3-500 triệu rồi nhé các bác. Trong khi mới vào tiền 18% , cái gì nó rõ ràng quá thì không còn là cơ hội của mình nữa rồi. Dự kiến sắp tới khi một số hạ tầng được hoàn thiện, khu này dự sẽ tăng x2 như khu Lake View ngày xưa nhiều người chê từ 2016 mà đến giờ giá lên gấp đôi rồi đó ạ!
Bên em sắp ra khu 2 chỉ 110 căn Biệt thự đơn lập, lịch thanh toán 30% đến khi nhận nhà. Rõ ràng đây là cơ hội đầu tư quá tốt, e chỉ mong nó tăng 30% thôi là các bác đầu tư 1 ăn 1 rồi.
Em Mạnh sales Novaland - 093 699 6669 . Bác nào cần thông tin về dự án em sẵn sàng cung cấp nhiệt tình ạ!
Ồ, tỷ lệ lợi nhuận quá cao và chắc cú quá! Đúng là làm giàu không khó!

Em mà có vài tỷ tiền em cũng vào :D (khổ cái vẫn là nhân viên thôi ạ )
Còn người ta đầu tư vài tỷ thì trong tay cũng phải có gấp vài lần số tiền đó rùi bác nếu không phải mua xác định để ở.
Đây là em chia sẻ khách hàng của em thực tế mua đợt đầu tiên và đã ra được hàng, chứ bên em cũng không cam kết chắc chắn là lời bao nhiêu. Mọi người có thể nhìn lại các dự án do Novaland phát triển thì giá từ khi Mở bán đến khi Bàn giao là cả một sự chênh lênh ko hề nhỏ ? ( 30-50%, riêng Lakeview city lời 100% dù mới thanh toán 40% giá trị hợp đồng)
- Còn bác nào bảo dự án đắt thì tính ra phân tích không hề đắt ạ?
Hiện tại các dự án xung quanh như:
KĐT Long Hưng, Biên Hòa newcity, KingBay Nhơn Trạch giá dao động từ 18-25tr/m2 với đất nền .
Aqua city là 40tr/m2 nhưng xây nhà phố, biệt thự hoàn thiện mặt ngoài và đồng bộ khu đô thị với các tiện ích. Giá xây dựng hiện tại khi xây nhà phố, biệt thự bình thường đã 8-9tr/m2 diện tích sử dụng, với giá xây nhà có tiện ích xung quanh thì trung bình 12tr/m2 .
1 căn nhà phố 8x20 ở Aqua city có giá hơn 6 tỷ - diện tích sử dụng là 261m2 ( 1 trệt 2 lầu) tính chi phí xây là khoảng 2,6 tỷ. Trừ đi giá trị đất còn 3,5 tỷ chia cho 160m2 tính ra còn hơn 20tr/m2 đất, như vậy không thì Aqua City không hề đắt.

luyên thuyên !

• Haha
Reactions: seavilla
Chủ đầu tư không muốn vậy đâu bác, chắc còn vướng mắc chỗ nào đó chưa giải quyết ngay được thôi chứ Nova ko để khách hàng chịu thiệt đâu ạ, uy tín của 1 cdt lớn rất quan trọng.
Khu quận 2 này cũng có nhiều vấn đề liên quan nhà nước nên mình muốn nhanh cũng phải chờ nhà nước giải quyết. Một thời gian nữa lại đâu vào đấy thôi ạ, với lại giá trị khu LVC cũng đc định giá cao rất nhiều rồi đó là cái đầu tiên Nova mang lại cho khách hàng có thể nhìn thấy được.

Khách hàng không nộp kịp tiền theo đợt thanh toán, có nói được câu: Tôi không muốn vậy đâu...

• Like
Reactions: luongngocmanh
Thường chủ đầu tư sẽ tính cả giá xây dựng tiện ích hoàn thiện xung quanh vào giá bán nhà nên mới có giá đó anh ạ, chứ ko phải tính giá theo cách xây 1 căn nhà bình thường trên 1 mảnh đất không có gì xung quanh ạ

bạn làm về bđs mà tính như vậy thì lạ quá ha.

vậy đất không hạ tầng, không cảnh quan, không tiện ích mà tính với giá 20 triệu như bạn nói ở trên thì mắc quá, không chấp nhận được.