Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.412
113
dorive nói:
bravia nói:
Em thấy bác lienthanhquyet đã chuẩn bị dự án rất bài bản và chu đáo rồi. Anh em nào quan tâm thì bữa nào làm cái buổi họp mặt để ngâm cứu dự án này thế nào chứ
"Mất trí" với bác hội phó, nếu bác chủ làm một buổi off để giao lưu với các anh em thật sự quan tâm và cho thăm cơ sở sản xuất luôn thì hay quá, chắc chắn sẽ thu hút được vốn và nguồn nhân lực mà bác cần trong giai đoạn hai. Em xin đặt một cục gạnh trước nhé
Khà khà! :D
Bác chủ gửi thông tin cho anh em tham khảo kỹ càng và hẹn ngày nào đó cùng xuống khảo sát giai đoạn 1 và phản biện cho giai đoạn 2. Thế nào cũng tìm ra được giải pháp tốt nhất

Hạng B2
26/11/06
303
842
93
FI dạo nay đi đúng hướng nhỉ , dự án ra ào ào , tuy gạch đá còn hơi nhiều tí nhưng đã quá ,ngày nào cũng có cái để đọc ,

Hạng C
15/4/11
976
12
38
Bác chủ cho mềnh vào cái recipient list với nha.Thanks

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Em ủng hộ dự án của bác lienthanhquyet (về mặt tinh thần). Lên OSFI nhận được nhiều góp ý và phản biện sâu sắc, trung lập, rất hay cho các dự án hay ý tưởng cần bà đỡ. Chúc OSFI ngày càng có nhiều dự án khả thi.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em cũng thấy hấp dẫn vì đã làm sản xuất trong ngành FMCG hơn 10 năm. Bác chủ PM cho thêm một tí thông tin về công ty, sản phẩm và cả vụ off nữa nhá.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
Dear các bác quan tâm,
Em sẽ gởi thông tin đến từng bác trong hôm nay.

Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
lienthanhquyet nói:
Dear các bác quan tâm,
Em sẽ gởi thông tin đến từng bác trong hôm nay.
Tiện thể bác mần cho em 1 cái luôn nhé! Thanks bác!

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
lienthanhquyet nói:
Một số thông tin liên quan:
1) Có cần đóng tiền góp vốn một lần không?
<span style=""color: #ff0000;"">Không cần góp vốn liền</span>, sau khi đồng ý tham gia và có tên trong thành viên công ty, <span style=""color: #ff0000;"">thành viên ký giấy có vay mượn công ty với số tiền tương đương vốn góp</span>. Kế hoạch hấp thu sản phẩm của thị trường đều có trước nên thành viên có thể chủ động chuẩn bị tiền góp vốn từ từ theo sự tăng trưởng của công ty.
2) Trách nhiệm thành viên tham gia:
  1. Góp sức điều hành công ty, và bằng mối quan hệ, thời gian, tích cực tìm kiếm doanh số cho công ty cũng như hoàn thiện, save cost…
  2. Đóng tiền chi phí giai đoạn 2 (theo tỉ lệ góp vốn, dự kiến mỗi người 5, 6tr/tháng để trả lương sale, chi phí phát sinh)
3) Công nợ thị trường thì sao, có đủ vốn để bán công nợ, gối đầu:
Công ty đã hoạt động được gần 2 năm, hiện 2/3 supplier cho bên em công nợ vật tư 30 ngày trở lên. Chưa tính hiện vốn công nợ gối đầu siêu thị, NPP trên thị trường hiện nay cũng có một lượng tương đối.
Em thấy bác kêu gọi 4-5 cổ đông... mà cho điều kiện "hùn môi" như thế này thì hơi phưu lưu... dù bác có "kèo" lại giấy nợ...
Em thấy dự án của bác khá mạch lạc và đầy triển vọng :D; em nghĩ bác nên có phương án phải tiền tươi ( nhà đầu tư đóng 100% giá trị phần hùn - xem như điều kiện quyết tâm) thóc thật ( Cty của bác & P/A kinh doanh sản xuất), thì mới bền vững và lâu dài - quỹ tiền góp vốn, nếu chưa sử dụng thì mở sổ tiết kiệm ( có thể đứng tên chung) để đó ai cũng yên tâm tiền chưa mất, có thể dùng sổ T.K để mở hạn mức tính dụng NH ( chắc được 99,9% :mad:) nếu cần số vốn lưu động và không bị áp lực lãi vay... Đồng tiền liền cái miệng :D, tiền công ty giữ nên họ sẽ tích cực, hăng say cùng bác chiến đấu... Chúc công ty bác ngày càng lớn mạnh và chọn được những đối tác cùng chí hướng

Status
Không mở trả lời sau này.