Hạng B1
11/6/20
76
141
33
34
Hồ Chí Minh
luddum.com
Chào các bác, khu đảo Đại Phước này em thích dự án SwanBay quá, mà thấy giá tăng từ năm ngoái đến giờ khá nóng, nếu giờ mua vừa ở vừa đầu tư thì có ổn không, nhờ các bác tư vấn thêm.
PS: cái Angel island bán name hay sao mà giá chát hơn hẳn swanbay, trong khi bên swanbay quy hoạch rất đẹp.
Cảm ơn các bác.

Hạng B2
24/1/19
145
178
46
Chào các bác, khu đảo Đại Phước này em thích dự án SwanBay quá, mà thấy giá tăng từ năm ngoái đến giờ khá nóng, nếu giờ mua vừa ở vừa đầu tư thì có ổn không, nhờ các bác tư vấn thêm.
PS: cái Angel island bán name hay sao mà giá chát hơn hẳn swanbay, trong khi bên swanbay quy hoạch rất đẹp.
Cảm ơn các bác.
nếu bác so với các dự án compound khác thì sẽ thấy giá bên swanbay tăng không quá nóng đâu. Do thời gian dài giá đi ngang, bèo bọt quá nên năm ngoái tăng cảm giác nóng, nhưng so ra đơn giá vẫn nhiều căn giá loanh quanh 55tr/m2 cả nhà và đất. Bác mua giờ là vừa tầm, vì sắp tới khởi công vành đai 3. Các phân khu khác và Nam Long, Đảo thiên thần với Ecopark Nhơn Trạch bán cũng sẽ giúp tăng giá trị. Em cũng nghiên cứu khu này nhiều, người nhà em mua xong lướt ra sớm quá, giờ đang tiếc muốn mua lại luôn nè.

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
26/8/05
3.937
22.864
133
nếu bác so với các dự án compound khác thì sẽ thấy giá bên swanbay tăng không quá nóng đâu. Do thời gian dài giá đi ngang, bèo bọt quá nên năm ngoái tăng cảm giác nóng, nhưng so ra đơn giá vẫn nhiều căn giá loanh quanh 55tr/m2 cả nhà và đất. Bác mua giờ là vừa tầm, vì sắp tới khởi công vành đai 3. Các phân khu khác và Nam Long, Đảo thiên thần với Ecopark Nhơn Trạch bán cũng sẽ giúp tăng giá trị. Em cũng nghiên cứu khu này nhiều, người nhà em mua xong lướt ra sớm quá, giờ đang tiếc muốn mua lại luôn nè.
Mấy dự án bên Đồng Nai phải 100 - 200 triệu/m2 mới xứng tầm. Đất ven sông mà!
Nghĩ tới điều này là sướng hết cả người!

• Like
Reactions: tranleminh
Hạng B1
11/6/20
76
141
33
34
Hồ Chí Minh
luddum.com
Mấy dự án bên Đồng Nai phải 100 - 200 triệu/m2 mới xứng tầm. Đất ven sông mà!
Nghĩ tới điều này là sướng hết cả người!
Vâng bác, em thấy bất động sản liền thổ ven sài gòn, lại gần sông như này nguồn cung hạn chế sẽ tăng giá tốt trong tương lai. Nhưng giá 200tr chắc phải vài năm nữa ạ. Ngoài ra do định mua ở luôn nên khá lăn tăn bác ạ, thấy khu swanbay dân cư vẫn vắng và đi lại thật tình là vẫn xa vùng trung tâm SG. Nhờ bác tư vấn thêm giúp em ạ. cảm ơn bác.

Hạng B1
11/6/20
76
141
33
34
Hồ Chí Minh
luddum.com
Cảm ơn bác. Do phân khu Oasis sắp bán nên các zone cũ sợ ko thể tăng tốt nữa đó bác. Mua sang tay biệt thự đơn lập mấy khu compound cũ như zone 4, zone 8 tầm này khoảng bn là giá tốt nhỉ bác? Người nhà bác trước lướt biệt thự luôn hay shophouse ạ? cảm ơn bác.

Hạng B2
24/1/19
145
178
46
Cảm ơn bác. Do phân khu Oasis sắp bán nên các zone cũ sợ ko thể tăng tốt nữa đó bác. Mua sang tay biệt thự đơn lập mấy khu compound cũ như zone 4, zone 8 tầm này khoảng bn là giá tốt nhỉ bác? Người nhà bác trước lướt biệt thự luôn hay shophouse ạ? cảm ơn bác.
phân khu mới ra thì càng khiến khu cũ tăng chứ. Do vật liệu xây dựng tăng, chi phí đầu vào tăng, giá thành không thể rẻ như trước được. Được ưu điểm là dòng tiền vào ít. Còn ở ngay bác cứ mua zone 8 là quá ok, vừa thoáng, lại mới hơn zone 5, vị trí cũng ổn. Người nhà em mua nhà phố với song lập, thoát ra lúc nhà phố 121m2 có 3 ty6 đầu năm 2019. Nhắc lại vẫn tiếc. Còn song lập thì bán lúc 7 tỷ cho căn 200m2. số không giàu được bác à.

• Like
Hạng B2
24/1/19
145
178
46
bác cứ gọi cho sale để khảo sát thêm, 2 phút bác biết hết thông tin liền.

• Like