Tập Lái
8/6/18
9
3
3
34
E đang có nhu cầu mua 1 lô để sang năm xây nhà tại dự án Khang An Residence đường Trần Đại Nghĩa, Tân Tạo A, Bình Tân. Thông tin qua môi giới sau khi mua chủ đầu tư sẽ sang tên hợp đồng hứa mua hứa bán cho e. Sau khi cả khu xây xong cđt sẽ hoàn công ra sổ. Lần đầu tiên mua nên e không biết pháp lý như vậy thì có ổn không? Rất mong được các bác chỉ giáo. E cám ơn rất nhiều.

• Like
Reactions: tony
Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
e cũng như bác đang tìm 1 mảnh thoát kiếp thuê nhà, bác có thể inbox e rổ giá khu này dc không bác, thanks bác

• Like
Reactions: LionLion
Tập Lái
8/6/18
9
3
3
34
e cũng như bác đang tìm 1 mảnh thoát kiếp thuê nhà, bác có thể inbox e rổ giá khu này dc không bác, thanks b
E hỏi qua mấy bạn sale tùy mảnh 31-35, dt từ 85m2. E đang deal giá mà vẫn hơi lăn tăn vụ pháp lý. Hợp đồng mua bán thì còn ok chứ lại còn hứa mua hứa bán thì nghe có vẻ hơi mông lung. Bác có gần đấy k hôm nào rảnh e mời cafe biết đâu ae có duyên làm hàng xóm.

• Like
Reactions: tony
Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
E hỏi qua mấy bạn sale tùy mảnh 31-35, dt từ 85m2. E đang deal giá mà vẫn hơi lăn tăn vụ pháp lý. Hợp đồng mua bán thì còn ok chứ lại còn hứa mua hứa bán thì nghe có vẻ hơi mông lung. Bác có gần đấy k hôm nào rảnh e mời cafe biết đâu ae có duyên làm hàng xóm.
thanks bác, e ở bình chánh, chắc e đi la liếm vùng ven xa xa tí :D khu này có vẻ nóng bỏng tay

Hạng D
17/10/13
1.437
11.401
113
Cái này thì tùy uy tín của chủ đầu tư thôi. Về mặt pháp lý là không an toàn cho người mua, gặp thằng chủ đầu tư trời ơi, lật kèo dễ như trở bàn tay

• Like
Tập Lái
9/1/20
35
16
8
42
E đang có nhu cầu mua 1 lô để sang năm xây nhà tại dự án Khang An Residence đường Trần Đại Nghĩa, Tân Tạo A, Bình Tân. Thông tin qua môi giới sau khi mua chủ đầu tư sẽ sang tên hợp đồng hứa mua hứa bán cho e. Sau khi cả khu xây xong cđt sẽ hoàn công ra sổ. Lần đầu tiên mua nên e không biết pháp lý như vậy thì có ổn không? Rất mong được các bác chỉ giáo. E cám ơn rất nhiều.
Anh đã mua dự án này chưa ạ? Mình cũng quan tâm. Giá hiện tại thế nào? Pháp lý ok ko ạ, Cám ơn anh

• Like
Tập Lái
31/3/21
12
16
3
Tại sao hứa? Chưa thực hiện được (ko đủ điều kiện) mới phải hứa. Vậy mà các bác cứ hỏi pháp lý ok không làm gì.
Đã hứa thì nào làm được thì thỏa thuận mới có giá trị. Còn khi lời hứa chưa có giá trị, các bác tùy tâm đưa tiền thì chủ đầu tư đành cắn răn nhận thôi.

Hạng C
25/4/15
598
662
93
44
đầu tư thì chấp nhận rùi ro thì vào nha bác,
còn nếu mua 1 mảnh đất để ở thì rủi ro cao - thì ko nên vào

• Like