Hạng B2
27/10/14
135
122
44
37
ko ra đc đâu các bác ơi. Các bạn sales cứ nói kiểu khu này dễ ra hơn khu kia này nọ. Nhiều nhà xây ra sổ rồi. E đi coi hỏi thẳng sales là căn nào ra rồi thì chỉ đc mỗi 2 căn trong khi cả trăm căn xây rồi. Nghe bảo là giờ trên Quận hay tp TD thấy hạ tầng k đúng yêu cầu, mà CĐT e nghĩ chả ông nào bỏ tiền làm hạ tầng để ra sổ cho dân đâu. 1. bán thu tiền rồi, bỏ tiền làm hạ tầng chi nữa, 2. ra sổ cho dân làm j, cđt cầm sổ đi cắm NH có phải hay ko?
Sales thì kêu trong này chủ toàn ôm vài tới cả chục lô vì người giàu ng ta nghĩ khác lắm, tích sản thôi. Mình ít tiền đúng là nghĩ k ra thiệt, ai đời nhiều tiền (sạch hay ko sạch) mắc j ko mua chổ có sổ rồi cất tủ mà đi mua vài đến cả chục lô k ra sổ đc thế này. Đời đúng hài

Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
ko ra đc đâu các bác ơi. Các bạn sales cứ nói kiểu khu này dễ ra hơn khu kia này nọ. Nhiều nhà xây ra sổ rồi. E đi coi hỏi thẳng sales là căn nào ra rồi thì chỉ đc mỗi 2 căn trong khi cả trăm căn xây rồi. Nghe bảo là giờ trên Quận hay tp TD thấy hạ tầng k đúng yêu cầu, mà CĐT e nghĩ chả ông nào bỏ tiền làm hạ tầng để ra sổ cho dân đâu. 1. bán thu tiền rồi, bỏ tiền làm hạ tầng chi nữa, 2. ra sổ cho dân làm j, cđt cầm sổ đi cắm NH có phải hay ko?
Sales thì kêu trong này chủ toàn ôm vài tới cả chục lô vì người giàu ng ta nghĩ khác lắm, tích sản thôi. Mình ít tiền đúng là nghĩ k ra thiệt, ai đời nhiều tiền (sạch hay ko sạch) mắc j ko mua chổ có sổ rồi cất tủ mà đi mua vài đến cả chục lô k ra sổ đc thế này. Đời đúng hài
Vì tính đi tính lại là nó rẻ đó anh. Anh cầm 6,5 tỷ đi chỗ nào mua đx 6x20 với hạ tầng và vị trí như khu này?

Hạng C
25/4/15
612
669
93
44
Người giàu họ có nhiều tiền nên có vấn đề gì pháp lý mất chỗ này thì được chỗ kia, không phải lo nghĩ nhiều, người nghèo như mình thì nó khác, mất một phát là mất hết luôn, kaka

• Like
Reactions: MickeyDuahau
Hạng C
25/4/15
612
669
93
44
Giờ mấy khu xung quanh ko cái nào xây ra sổ đc bác. Xây rồi thì ngân hàng họ ko nhận thế chấp nữa thôi.
thế mà em nghe sao bảo là mua và xây xong hoàn công thì ra sổ cá nhân luôn, không biết có đúng không ?

Hạng C
25/4/15
612
669
93
44
thanks 2 anh đã ngộ cho thằng em. vậy là mua ở chứ pháp lý chả cóa mọe gì, em cũng k hiểu PL VN quy định kiểu j ? Sổ thì CDT cầm đi rồi, khu vực k ra sổ cá nhân đc, mà chuyển nhượng mua bán xây dựng thì cho ??? Kiểu nửa nạc nửa mở

• Like
Reactions: dmcs
Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
thanks 2 anh đã ngộ cho thằng em. vậy là mua ở chứ pháp lý chả cóa mọe gì, em cũng k hiểu PL VN quy định kiểu j ? Sổ thì CDT cầm đi rồi, khu vực k ra sổ cá nhân đc, mà chuyển nhượng mua bán xây dựng thì cho ??? Kiểu nửa nạc nửa mở
Rẻ thì cứ chơi đi anh. Nhà mình mình ở, ai dám đuổi. 1-2 căn thì còn sợ, chứ cả trăm căn đều không sổ, chả thằng nào dám cướp nhà của anh đâu, nhất là khi lỗi không phải của anh, mà do chủ đầu tư né tránh trách nhiệm làm hạ tầng

GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
366
517
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
thế mà em nghe sao bảo là mua và xây xong hoàn công thì ra sổ cá nhân luôn, không biết có đúng không ?
Nam Phan kế bên đang thúc người mua xây nhà trước tháng 9 này để hoàn công hạ tầng & cấp sổ cá nhân thay vì cty mà khách hàng đang giữ. ACE nào quan tâm đường lớn trong khu hợp tác nha.