Thảo Luật Chung Dự án Lavila (Nhà Bè)

Tập Lái
4/10/18
19
8
3
44
giờ trải nghiệm không được đâu
chỉ có trong 3 tháng đầu mùa mưa thôi
Là khoảng sau Tết hả bạn? Cụ thể tháng mấy á? Hì, mình ko rành vụ mùa khô, mưa ở hcm!

Hạng B2
5/6/18
275
759
93
SG
Tầm này đang mùi nè bạn. Hôm bữa mình chạy qua khu đó có việc gặp trúng ngày, xây xẩm mặt mày. Khu này rất rất đẹp, nếu không phải bị dính mùi ĐP thì cực kỳ đáng sống.

• Like
Reactions: Thanhqs
Tập Lái
4/10/18
19
8
3
44
Tầm này đang mùi nè bạn. Hôm bữa mình chạy qua khu đó có việc gặp trúng ngày, xây xẩm mặt mày. Khu này rất rất đẹp, nếu không phải bị dính mùi ĐP thì cực kỳ đáng sống.
Hôm sáng nhà mình xuống dự án xem nhà, ko nghe mùi mới mệt chứ! Phân vân...

Hạng C
12/9/12
861
9.278
93
bạn này nhận xét thế thì không hiểu gì về hướng gió ở khu này
từ tháng 5 đến khoảng cuối tháng 7 sẽ có mùi, nhưng cũng không kéo dài, mỗi lần 15-30 phút hên xui, đôi lúc cũng nặng
còn giờ bạn nghe mùi ở đâu ấy chứ làm sao mà có được, gió ngược mà
nói chung mình không khuyến khích bà con tới ở, đông quá kẹt xe

• Like
Hạng B2
9/9/12
454
7.795
93
Mình cũng đang tìm một căn ở đây. Mình không lo vụ Đa Phước vì cũng đang ở Q7. Sợ giao thông và các dịch vụ xung quanh thôi.

• Like
Hạng C
12/9/12
861
9.278
93
Mình cũng đang tìm một căn ở đây. Mình không lo vụ Đa Phước vì cũng đang ở Q7. Sợ giao thông và các dịch vụ xung quanh thôi.
dịch vụ thì ... coi như không có gì
giao thông, dạo này đường khá đông do dân cư về nhiều (dân xung quanh), nên cái đường PHL, vừa gắn thêm 1 loạt đèn giao thông ở các ngã 4 qua NLB, sáng ra đông khiếp
buổi tối xe tải, cont trên NHT di chuyển nối đuôi nhau ra cảng ... hi vọng cuối năm có cao tốc, người ta sẽ đi thẳng cao tốc từ Bến Lức lên cảng chứ không qua đường này nữa
em có sao nói vậy, tùy các bác thôi

• Like
Hạng B2
5/6/18
275
759
93
SG
bạn này nhận xét thế thì không hiểu gì về hướng gió ở khu này
từ tháng 5 đến khoảng cuối tháng 7 sẽ có mùi, nhưng cũng không kéo dài, mỗi lần 15-30 phút hên xui, đôi lúc cũng nặng
còn giờ bạn nghe mùi ở đâu ấy chứ làm sao mà có được, gió ngược mà
nói chung mình không khuyến khích bà con tới ở, đông quá kẹt xe

Bạn nói đúng là kỳ lạ. Thế bạn nghĩ gió chỉ thổi một chiều hay sao. Nếu gió tây nam thổi mạnh thì mùi sẽ nặng hơn. Ở đây mùi quanh năm tuy không phải suốt ngày. Nhưng riêng mùa mưa thì nồng nặc hơn vì PMH và Nhà Bè nằm đúng hướng gió.
Với lại mình cũng chẳng cần quan tâm đến hướng gió, mình đi qua thấy mùi thì nói thấy mùi. Việc này cả khu Nam biết chứ cần gì phải nói thêm nói bớt.

Hạng C
12/9/12
861
9.278
93
Bạn nói đúng là kỳ lạ. Thế bạn nghĩ gió chỉ thổi một chiều hay sao. Nếu gió tây nam thổi mạnh thì mùi sẽ nặng hơn. Ở đây mùi quanh năm tuy không phải suốt ngày. Nhưng riêng mùa mưa thì nồng nặc hơn vì PMH và Nhà Bè nằm đúng hướng gió.
Với lại mình cũng chẳng cần quan tâm đến hướng gió, mình đi qua thấy mùi thì nói thấy mùi. Việc này cả khu Nam biết chứ cần gì phải nói thêm nói bớt.
cả năm gió nó từ hướng sông trừ 3 tháng đầu mùa mưa
mùi quanh năm là điều phi lý nhất mà tôi từng nghe

• Like
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Mùi thì ở đâu chả nghe. Năm trước còn ở Khang Nam khu 13E NVL, đến mùa là nghe mùi muốn ói, dân bên tận Q8 còn nghe huống gì. PMH hay Lavila cũng dính mùi thì không có gì lạ. Nhưng lúc này thì không có mùi gì hết vì gió hướng khác. Mình xuống đó tuần rồi, có hỏi mấy cụ bà chuyển nhà từ trung tâm SG sang, mấy cụ khen lắm và rất thích ở đây. Đó là quan điểm cá nhân thôi. Ở VN thì không mùi này cũng mùi kia, không cái này cũng cái kia, các bác thích thì cứ tìm hiểu và quyết thôi.

Hạng C
12/9/12
861
9.278
93
https://www.windy.com/?10.291,106.631,9
đây bác nào muốn tranh luận về gió thì coi link nhé
mình ở đây nên không quảng cáo gì, bác nào thích và có khả năng mua thì chơi thôi
chốt lại là có mùi
không dịch vụ chi hết trong tầm 1km, 2-3km thì ... thừa
à, có mỗi cái trạm xe bus ngay cửa
tầm 10 km từ chợ bến thành với tương lai kết nối cao tốc Đông Tây (cuối năm), rồi thử so với giá Vincity tận cuối Q9 giáp Biên Hòa đi ạ, 25 km đấy.