Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
safira ở ổn ko bác, đường đi có vẻ hơi xa nhỉ.
Em ko có ở Safira bác à, mua căn hộ để đó đầu tư thôi. Thi thoảng qua xem nhà thì thấy tỉ lệ lấp đầy dân cư tốt, khuôn viên rộng rãi nhiều nhà hàng quán xá. Còn BQT và cư dân thì em chưa trải nhghiem nên ko biết đc bác

• Like
Reactions: Hit
Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
KĐ quá giỏi
thời điểm mở bán verosa giá cực ngáo,thế mà vẫn bán hết

lúc mở bán,hình như giá merita bên kia vòng xoay giá chỉ bằng 1 nửa nếu chưa làm nội thất .mà xét về vị trí 2 thằng gần như nhau (em ko nhớ rõ phải merita ko? nhưng thời điểm đó em thử search các dự án xung quanh)
Em thấy Vin giỏi hơn =)))) vị trí xa hơn tuốt giáp ĐN giá trên trời mà vẫn lùa đc kha khá. Verosa thì có tầm 300 căn thôi bác, chiến lược KĐ chắc là rổ hàng ko nhiều bán lai rai cũng hết. Chi phí ôm hàng đã tính cả vào giá bán rồi, đến bây h vẫn còn tầm hơn 6 căn chưa bán dc đó

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Em ko có ở Safira bác à, mua căn hộ để đó đầu tư thôi. Thi thoảng qua xem nhà thì thấy tỉ lệ lấp đầy dân cư tốt, khuôn viên rộng rãi nhiều nhà hàng quán xá. Còn BQT và cư dân thì em chưa trải nhghiem nên ko biết đc bác
ok, cảm ơn bác.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Em thấy Vin giỏi hơn =)))) vị trí xa hơn tuốt giáp ĐN giá trên trời mà vẫn lùa đc kha khá. Verosa thì có tầm 300 căn thôi bác, chiến lược KĐ chắc là rổ hàng ko nhiều bán lai rai cũng hết. Chi phí ôm hàng đã tính cả vào giá bán rồi, đến bây h vẫn còn tầm hơn 6 căn chưa bán dc đó
Vin làm cái Grand Park + Vincom Mall + Vinmec + Vin School 270 ha + cảnh quan sông nước, nên mình không quá ngạc nhiên. Bản thân khu này đã là 1 trung tâm, mọi nơi phải đổ về.
Khang Điền chỉ là những dự án stand-alone nhỏ, mà bán giá cao, mình mới ngạc nhiên! :)

Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Vấn đề là Vin nó cung cấp cả một hệ sinh thái với đầy đủ tiện ích nội khu cho cư dân của nó bác ạ. Như đã bàn ở thớt VGP thì đa phần các nhà đầu tư thấp tầng giao đoạn đầu của Vin đều đang có lãi với mức chênh ít nhất 1-2 tỏi.

Chứ Verosa em vào hàng ngày đây, tổng thể dự án nhỏ, tiện ích hạn chế (đến một cái sân tennis đàng hoàng còn không có, phải xài sân phối hợp). Ngoài vị trí *có vẻ* là tốt hơn Vin chứ tổng thể thua xa anh ạ. Vị trí của VGP sau này mà có VĐ3 thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu, nhưng xét về khoản đầu tư sinh lợi thì Verosa méo mồm rồi :(

Hạng D
12/7/13
2.069
7.695
133
Hồ Chí Minh
Vấn đề là Vin nó cung cấp cả một hệ sinh thái với đầy đủ tiện ích nội khu cho cư dân của nó bác ạ. Như đã bàn ở thớt VGP thì đa phần các nhà đầu tư thấp tầng giao đoạn đầu của Vin đều đang có lãi với mức chênh ít nhất 1-2 tỏi.

Chứ Verosa em vào hàng ngày đây, tổng thể dự án nhỏ, tiện ích hạn chế (đến một cái sân tennis đàng hoàng còn không có, phải xài sân phối hợp). Ngoài vị trí *có vẻ* là tốt hơn Vin chứ tổng thể thua xa anh ạ. Vị trí của VGP sau này mà có VĐ3 thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu, nhưng xét về khoản đầu tư sinh lợi thì Verosa méo mồm rồi :(
Quan trọng lãi 1-2 tỏi trong bao lâu
Vin thấy cũng toàn 18-100 tỏi
15 tỏi gửi bank 1 năm được 1 tỏi lãi rồi

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Quan trọng lãi 1-2 tỏi trong bao lâu
Vin thấy cũng toàn 18-100 tỏi
15 tỏi gửi bank 1 năm được 1 tỏi lãi rồi
thường sp dự án nó sinh lời theo giai đoạn ,ký hdmb ,nhận nhà,nhận sổ đỏ kết hợp với thị trường chung tăng thì nó cũng sẽ tăng
nhà phố vin đã nhận nhà,nếu thị trường chung ko tăng thì phải chờ nhận sổ.
Mọi ng ước lượng mà đầu tư thôi
verosa nhận nhà mà giá còn ko tăng thì đủ hiểu khó thoát cỡ nào.phải chờ thị trường chung lên thì mới thoát được

Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
thường sp dự án nó sinh lời theo giai đoạn ,ký hdmb ,nhận nhà,nhận sổ đỏ kết hợp với thị trường chung tăng thì nó cũng sẽ tăng
nhà phố vin đã nhận nhà,nếu thị trường chung ko tăng thì phải chờ nhận sổ.
Mọi ng ước lượng mà đầu tư thôi
verosa nhận nhà mà giá còn ko tăng thì đủ hiểu khó thoát cỡ nào.phải chờ thị trường chung lên thì mới thoát được
Verosa không những đã nhận nhà mà nhiều căn còn ... nhận sổ luôn rồi đấy anh ạ :)

Còn anh trên kia nghĩ mua thấp tầng VGP giá 15 tỏi là trả đủ 15 tỏi liền hay sao vậy o_O.Đa phần người mua sẽ dùng gói htls 0% trong 2 năm đầu của Vin anh ạ ;)

• Haha
Reactions: hunghtl
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Verosa không những đã nhận nhà mà nhiều căn còn ... nhận sổ luôn rồi đấy anh ạ :)

Còn anh trên kia nghĩ mua thấp tầng VGP giá 15 tỏi là trả đủ 15 tỏi liền hay sao vậy o_O.Đa phần người mua sẽ dùng gói htls 0% trong 2 năm đầu của Vin anh ạ ;)
mua nhà phố vin đợt này là ngon rồi
vì gói 0% là lợi bao nhiêu tiền rồi
thêm đó lại có tiền chênh mấy tỷ.giờ kiếm dự án mới mở trong 2020 2021 mà lời như vầy cũng khó

Hạng D
12/7/13
2.069
7.695
133
Hồ Chí Minh
Đưa đủ đề bài tui tính cho
- vay 70% vốn bỏ ra 5-6 tỷ, thời gian từ lúc mua giờ giao nhà cũng 2 năm rồi
- giá rao bán 16.9 tỷ bao gồm cả tiền chênh ( bên bán nhận 5.8-6.5 tỷ sang lại gói vay )
- phí mg 1%
- thuế tn 2%
Tính thì tính kỹ vào
Lấy căn giá thấp nhất rồi tính lời của căn hoa hậu là râu ô nọ cắm cằm bà kia cho sang mồm