Tư Vấn Đầu Tư Dự án Terra Mia Phạm Hùng

MRT confirmed
Tập Lái
27/1/20
12
3
3
37
Em có dự định mua dự án terra mia các bác ạ. Mà tìm hiểu thông tin trên mạng thì rất ít thông tin về dự án này . Các bác tư vấn dùm em vì em thấy giá cả cũng ok , khu dân cư dân trí cao mà sao ít người bàn tán quá làm em cũng lo , hix.

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Em mới nghe dự án này, chắc tòa nhà trong khu dân cư Kiên Cường hay sao bác?.

MRT confirmed
Tập Lái
27/1/20
12
3
3
37
Em mới nghe dự án này, chắc tòa nhà trong khu dân cư Kiên Cường hay sao bác?.
Đúng rồi bác, tầm 33-35tr/m2 , giá rẻ so với những dự án mở bán cùng vị trí , khu quy hoạch bài bản , xây đến tầng 10 rồi mà ko thấy ai bàn tán nên cũng hơi lo bác ?

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
.... GIờ nguyên khu trong đó có mỗi 6B Easter thôi mà. KDC còn vắng, giờ thêm căn hộ chắc toàn người đầu tư vào ôm vài lô thôi. Với lại em nói thật giá này thà sợ khách hàng người ta mua đất ở trong nó hơn là mua căn hộ ấy. Nhà phố thì 2,5 năm trước chưa 20tr/m2, giờ chắc tầm 40-45tr/m2. Đường thì tù, vì hiện tại nó xài ké đường của 6B intresco; Theo sơ đồ trong tờ lép màu in chung khu này thì nó phải có đường thông từ khu Kiên CƯờng ra Nguyễn Văn Linh là 1, và đường bắc xuyên sông đến chân cầu ông lớn qua khu Trung Sơn là 2.
Lần cuối em vào xem là lúc đó đang làm móng, nên cũng ko biết là chung cư này xây bít full đất hay có chừa để làm chỗ đậu xe hay làm hầm đậu xe. Nhà phố nằm sát quá nên mất view, chưa kể gần quá. Ở trên ném đồ xuống thì chịu luôn...
Cá nhân em thấy vậy... (Em mới xem trên mạng có lô đẹp giá cả 48tr/m2). NÓi chung bác nào thích thì vào :D

• Like
Reactions: btpaul
MRT confirmed
Tập Lái
27/1/20
12
3
3
37
.... GIờ nguyên khu trong đó có mỗi 6B Easter thôi mà. KDC còn vắng, giờ thêm căn hộ chắc toàn người đầu tư vào ôm vài lô thôi. Với lại em nói thật giá này thà sợ khách hàng người ta mua đất ở trong nó hơn là mua căn hộ ấy. Nhà phố thì 2,5 năm trước chưa 20tr/m2, giờ chắc tầm 40-45tr/m2. Đường thì tù, vì hiện tại nó xài ké đường của 6B intresco; Theo sơ đồ trong tờ lép màu in chung khu này thì nó phải có đường thông từ khu Kiên CƯờng ra Nguyễn Văn Linh là 1, và đường bắc xuyên sông đến chân cầu ông lớn qua khu Trung Sơn là 2.
Lần cuối em vào xem là lúc đó đang làm móng, nên cũng ko biết là chung cư này xây bít full đất hay có chừa để làm chỗ đậu xe hay làm hầm đậu xe. Nhà phố nằm sát quá nên mất view, chưa kể gần quá. Ở trên ném đồ xuống thì chịu luôn...
Cá nhân em thấy vậy... (Em mới xem trên mạng có lô đẹp giá cả 48tr/m2). NÓi chung bác nào thích thì vào :D
Em thích ở chung cư hơn bác ạ , giá đất khu này nghe báo là 60-100tr/m2 rồi bác . Khu này 2 mặt view sông , ko bị chắn tầm nhìn , không có dự án nào nữa nên yên tĩnh . Em thích căn hộ này mà không nghe nói gì nhiều về nó nên hơi ngại đầu tư tiền .

• Like
Reactions: vinh99vn
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Lên giá tốc độ bàn thờ. Ý em chỉ là nhà phố bị chắn thôi, cái này thì view tốt, 100% ko bị chắn. Nếu bác mua định cư thì ok, hạn chế cái đường đang bị thế yếu thôi.
Còn giá đất thì lên kinh thật, xưa bên em đc người quen gửi bán 4-5 lô. Lô đẹp nhất có 25 mà giờ lên >60+ ko thì khiếp thật.
Cách mấy tháng trước em có nghe là lên theo dự án đường chung với 6B là khu Sài Gòn Viễn Đông, rồi có ai đó mua toàn bộ để bán lại thì em nhớ là giá ~6x tr/m2. Giờ giá tăng kinh...

MRT confirmed
Tập Lái
27/1/20
12
3
3
37
Lên giá tốc độ bàn thờ. Ý em chỉ là nhà phố bị chắn thôi, cái này thì view tốt, 100% ko bị chắn. Nếu bác mua định cư thì ok, hạn chế cái đường đang bị thế yếu thôi.
Còn giá đất thì lên kinh thật, xưa bên em đc người quen gửi bán 4-5 lô. Lô đẹp nhất có 25 mà giờ lên >60+ ko thì khiếp thật.
Cách mấy tháng trước em có nghe là lên theo dự án đường chung với 6B là khu Sài Gòn Viễn Đông, rồi có ai đó mua toàn bộ để bán lại thì em nhớ là giá ~6x tr/m2. Giờ giá tăng kinh...
Khu sài gòn viễn đông kế bên chung cư terra mia ấy bác . Khu ấy nghe nói có cái cầu qua khu biệt thự dưới chân cầu ông lớn mà không biết có xây được không

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Câu này chắc hỏi mấy ông CĐT :)), giờ tối thiểu cái đường thông ra Nguyễn Văn Linh chưa làm xong thì nói chi cái cầu. Nói chung bác nào muốn thì đầu tư thôi, chứ giờ 10 tầng rồi. Cũng khó nói hàng F1 hay F2+ ...