Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Cảm ơn bác đã chia sẻ rất đầy đủ !
Em xin bổ sung thêm yếu tố nữa là các quan lớn mồm rộng bị đốt lò nhiều, không còn dám tham ô nhũng nhiễu nhiều như trước.
Cơ chế một cửa cũng thông thoáng minh bạch hơn, tạo điều kiện cho lưu thông vốn FDI. Kiều hối và du lịch nước ngoài đều đang ổn định
Chỉ sợ chuyến này Bác Tổng về nghỉ thì đâu lại vào đó...ko có ai có Khả năng đốt lò ...
FDI : Tôi nói thiệt chứ trên lúc nào cũng nói thảm đỏ… ở dưới thì lo giữ Ghế or phải có chung chi gì đó mới chạy việc cho FDI...má nó đem tiền vào cho đất nước mà chúng nó ( CQĐP) coi như ko có gì hết,,,,
Ví dụ : Dự ớn khoảng 1000ty VSIP II trong tập đoàn đi xin giấy phép XD ngoài bộ nó đòi 400tr ( Tụi thầu XD đi làm) ...mà ko có gì sai phạm nhe ...nó nói làm cho nhanh ...Vậy là minh bạch gì đây…..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Chỉ sợ chuyến này Bác Tổng về nghỉ thì đâu lại vào đó...ko có ai có Khả năng đốt lò ...
FDI : Tôi nói thiệt chứ trên lúc nào cũng nói thảm đỏ… ở dưới thì lo giữ Ghế or phải có chung chi gì đó mới chạy việc cho FDI...má nó đem tiền vào cho đất nước mà chúng nó ( CQĐP) coi như ko có gì hết,,,,
Ví dụ : Dự ớn khoảng 1000ty VSIP II trong tập đoàn đi xin giấy phép XD ngoài bộ nó đòi 400tr ( Tụi thầu XD đi làm) ...mà ko có gì sai phạm nhe ...nó nói làm cho nhanh ...Vậy là minh bạch gì đây…..
Báo chí giờ mạnh, thông tin mạng xã hội cũng không bịt được. Giờ cụ nào lên ngồi ghế vua cũng vào thế phải mạnh tay đốt lò thôi, tầng lớp tri thức như bác Dương Trung Quốc rất đông đảo, nhân quyền cao và lớn lắm.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Cảm ơn bác đã chia sẻ rất đầy đủ !
Em xin bổ sung thêm yếu tố nữa là các quan lớn mồm rộng bị đốt lò nhiều, không còn dám tham ô nhũng nhiễu nhiều như trước.
Cơ chế một cửa cũng thông thoáng minh bạch hơn, tạo điều kiện cho lưu thông vốn FDI. Kiều hối và du lịch nước ngoài đều đang ổn định
Bác qua Thailland đầu tư , nó giới thiệu đến 1 cơ quan...
Nó lấy xe chở bác , phục vụ bác đi đến những nơi bác yêu cầu...cung cấp thông tin...đại loại chỉ 1 địa chỉ này nó sẽ giải quyết gần hết vấn đề bác quan tâm đầu tư...
Việt Nam thì sao ? Tự xử và phải chi chọt

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Bác qua Thailland đầu tư , nó giới thiệu đến 1 cơ quan...
Nó lấy xe chở bác , phục vụ bác đi đến những nơi bác yêu cầu...cung cấp thông tin...đại loại chỉ 1 địa chỉ này nó sẽ giải quyết gần hết vấn đề bác quan tâm đầu tư...
Việt Nam thì sao ? Tự xử và phải chi chọt
Cơ chế quan liêu tham nhũng nó ăn vào máu vào hệ thống, pháp luật và chế tài Việt Nam còn lỏng lẻo không đủ răn đe

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Có Đ&NN lo. Còn gì bằng
Bác nói em nhớ lời bài hát cảm tình Đảng khi xưa. Thời bao cấp qua lâu rồi, giờ đi uống cốc trà đá giá 4k bác trả 5k thì được nhưng trong túi chỉ còn 3k tiền lẻ thì nhất định bác phải đổi tiền để trả thêm
Xã hội giờ ngu ngơ là bị thịt, không làm thì nhịn :)

Hạng C
23/12/18
593
200
43
43
Theo cách nhìn cá nhân thì tôi thấy Khủng hoảng sẽ không xảy ra , lý do vì sao :
1/ GDP đang ổn … 6.7 or hơn 2019 ?
2/ Lạm phát 2019 tốt 3-4% ...
3/ Nhà nước đang kiểm soát Tốt các Bank..
4/ Bank nào làm ăn cũng Tốt
5/ NN sẽ ra tay backup khi có chuyện xảy ra , phủ đầu chứ ko chờ bị Nặng...sẵn sang cứu để nến KT ổn định dù có thể NS thiệt hại chút….
6/ Dân số trong tuổi lao động ngày càng Tăng ….nhu cầu ngày càng Cao...
7/ ….
Từ những lý do trên thì BĐS cũng theo đà vậy… Khó khăn thì có nhưng chỉ làm Chậm , Lạnh chút thôi….. ACE yên tâm giữ Hàng nếu hang đó Tốt chờ qua 2021 sẽ có cơ hội.....kakaka
Dừa Xiêm bây h tại vườn 120K/chục 12 trái ...mại dzô….
Cô gắng sống sót qua năm 2020; 2021 sẽ WINNER!!!!!!

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Cô gắng sống sót qua năm 2020; 2021 sẽ WINNER!!!!!!
Hy vọng là vậy ..
Như bác Xanh nói : Kiều hối tốt, FDI Tốt,......
Thêm nữa là :
-Thị trường chứng khooán 2019 ổn định, Tăng..
-Kim ngạch XNK lần đầu vượt 500 tỏi $
-Hình như lần đầu tiên xuất siêu (?) khoảng 9 tỏi..
-....
Kinh tế vĩ mô nhìn chung Trần Văn Ổn
Chiến tranh TM US - China chắc chắn có ảnh hưởng VN nhưng cũng mở ra cơ hội NẾU NN có chính sách thu hút FDI và DN nội địa phát huy đc nội lực để nắm lấy cơ hội làm ăn với NN