Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
@ countryside : Hi Tho ! Khoe khong e ? Lau qua khong gap nhi . Ra Tet anh cung tinh lam chuyen dao Binh Ba , em pm tu van giup a nhe . Dang le anh dinh di thang 12 nhung nghe noi gio lon , di tam thang 3 hoac 4 thi rat dep phai k ?

Tập Lái
15/2/11
6
9
8
Re: du hí Ninh chữ,Vĩnh Hy,đảo Bình Ba

Ở Vĩnh hy moi hoàn thành 1 khu resort cung khá OK. Giá phòng, an uống rất hợp lý. Khu nay Nam gần biển luôn. Các phòng cung Nam cạnh biển nên rất đẹp.tên resort La phát Hoàng Long. Em ko biet úp hình. Co Bác nào giúp em up lên cho các Bac os co dịp ghé ăn Choi. Hehe.bac nao co nhu cầu biết thêm về thông tin hay đặt phong thi alo e. 0932022227. Thanks

Last edited by a moderator:
F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Transporter_07 nói:
Ninh chữ bác cứ ở đen giòn, ý kiến cá nhân em o bên 3* ngon hơn bên 4*, em có hình nhưng post lên giống PR ngại quá, ra vịnh vĩnh hy bác thuê tàu đáy kính ra ngắm san hô mờ mờ ảo ảo tí rồi lên bè chiến hải sản luôn giá cũng ok bè nhiều lắm
Em cũng tính đặt phòng ở Đen giòn (hình như đổi tên thành Bàu Trúc), sau khi tham khảo các comment trên Chu du thì thấy gần đây khách chê quá, resort xuống cấp trầm trọng, ăn sáng, dịch vụ kém... nên chuyển sang nơi khác.
Có bác oser nào gần đây có nghỉ ở Đen giòn thì confirm giùm...

Hạng B1
4/5/07
62
0
0
Nếu bác tính đi Vĩnh Hy, Bình Ba thì theo em bác nên đi Bình Ba trước, tại SG khởi hành sớm bằng QL1A ra thẳng cảng Ba Ngòi (Cam Ranh) trước 13g để đi tàu ra đảo luôn (tàu nhanh đi khoảng 1g15', còn chuyến trễ hơn thì tới đảo là chiều tối rồi), xe gửi cho biên phòng ở cảng 50k/ngày đêm (24 tiếng).
Sau khi chơi chán ở Bình Ba thì bác vào lại cảng bằng tàu ~9h.30'. Đi vào đường resort Ngọc Sương để đi theo đường ven biển qua Vĩnh Hy (xa hơn QL1 nhưng đường rất rất đẹp, một bên là biển, một bên là núi).
Thực ra nếu bác đã đi Bình Ba rồi thì Vĩnh Hy bác chỉ ghé qua chơi thôi, chứ không thể nào so với Bình Ba Được (san hô ở Bình Ba bác chỉ cần lội xuống biển gần bờ ngang bụng là coi thoải mái rồi).
Bác có thể liên lạc cậu em này ở Bình Ba để biết các giờ tàu ra đảo rồi tính thời gian đi cho hợp lý nè: Sinh 0984219886

Hạng B1
4/5/07
62
0
0
quoc dung Duong : Bác muốn vui như thế nào? :D. Chủ yếu là tắm biển và ăn hải sản, đừng nghỉ là đảo thì nghèo nha, thu nhập của dân ở đây cao nhất Khánh Hòa đó bác. Có rất nhiều hải sản neon (ngư dân chủ yếu câu trong những rạn san hô họ gọi là cá rạn, câu trong đêm, sáng mang về nên rất tươi). Ốc thì nhiều loại, đeo ống thở lặn gần bờ thì ăn mệt, sò huyết thì chỉ để cho tôm hùm ăn thôi. Nếu bác nào thích biển êm, đẹp hải sản ngon thì chổ này OK.

Tập Lái
3/9/11
9
1
8
Em không biết hiện nay mình ra Bình Ba chơi thì ở nhà dân hay khách sạn vậy các bác ? Vì có lần xem tin tức thì nói là còn hoang sơ chưa có khách sạn. Nhưng không biết hiện nay thì sao ? Cá nhân em thí thích ở nhà bà con chơi mới thú

Hạng B1
4/5/07
62
0
0
Ở Bình Ba hiện nay có nhà trọ (có máy lạnh) hoặc ở homestay. Theo em thì ở homestay vui hơn, với lại bác nào tính Tế này đi Bình Ba thì kiểm tra coi có chổ ở không nha vì theo em biết dân tình Tết này đi BB rất nhiều nên hiện nay đang kín phòng cho tới mùng 6.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Bình Ba khả năng tết này là có 1 cái khách sạn ngay bến Tàu khai trương rồi đó

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Theo hiểu biết của em : Bác xuất phát vào khỏang 22h00 tối tại Sài Gòn ra Bình Ba trước cũng hay , ngày về bác theo cung đường mới về lại Ninh Chử . Các điểm đẹp trên cung đường này như sau : Bác có thể ghé resort Ngọc sương để chụp ảnh , ghé bãi Kinh ra đảo Bình Hưng câu cá , lặn ngắm san hô ...thưởng thức hải sản tươi sống , ngon bổ rẻ ...có thể nói giá rẻ nhất ở các điểm du lịch. Các đặt sản địa phương : tôm hùm các lọai , cá dìa , cá dìa cựa , vú nàng , ốc nón , óc nhảy , cá mú , các bớp... Hiện nay khu vực Bình Hưng và Vĩnh Hy đang vào mùa cá thu và cá ngừ ...
Tiếp tục theo cung đường 703 bác sẽ có nhiều góc máy để chụp ảnh rất đẹp ...cho đến vịnh Vĩnh Hy . Từ trên đường núi bác có thể chụp ảnh tòan cảnh vịnh Vĩnh Hy .
Lưu trú bác nên chọn Aniise villa resort , dù 3 sao nhưng trang thiết bị rất mới , giá cả tương đối chấp nhận được gần các điểm bán hải sản , bánh căn , bánh xèo ...
Khách sạn mini khỏang 2 sao chọn Hồng Đức 2 , khách sạn này mới khai trương khỏang 6 tháng , theo đánh giá của anh em từng lưu trú là tốt .
Ngòai ra bác có thể thưởng thức bún sứa cá ở 85 Lê Lợi , cơm gà Khánh Kỳ ( Ngọc hoặc Đức ) dê Tài Ký , dông ở quán Bông Giấy , cơm niêu Đông Dương , cơm Việt Nam quán Chốn Quê , Hoa Thiên Lý ...
Hoặc cần tư vấn thêm bác ới em ( Khoa Danh 0683511234 )

Status
Không mở trả lời sau này.